What's new

Visa Du lịch Canada

Mọi người cho em hỏi: Lần 1 bị từ chối cấp viSA Can vì đã từng bị từ chối cấp Visa đi nước khác mà sơ suất không đánh dấu trong hồ sơ background thì lần 2 muốn nộp lại hồ sơ có khó khăn gì không ạ?

Tốt nhất bạn nên xin ATIP (nhờ người ở CAnada xin giúp) để xem có bị cấm 2 năm vì không khai báo trước khi apply đơn mới để không mất tiền nhé.

Tốt nhất bạn nên xin ATIP (nhờ người ở CAnada xin giúp) để xem có bị cấm 2 năm vì không khai báo trước khi apply đơn mới để không mất tiền nhé.

Bạn ơi, cho hỏi xin bằng cách nào bạn? Và xin ở đâu bạn? Thời gian bao lâu? Giúp mình nhé. Thanks.

Bạn ơi, cho hỏi xin bằng cách nào bạn? Và xin ở đâu bạn? Thời gian bao lâu? Giúp mình nhé. Thanks.

Bạn ủy quyền theo form của CIC cho người quen ở Canada, sau đó đăng ký online, trả tiền, đợi 30 ngày, nó sẽ gửi kết quả.
Trong ATIP nó sẽ ghi note từ chối bạn vì lý do gì, và có khai báo sai hay không. Nếu khai báo sai mà CIC phát hiện, thì sẽ bị ban-2 year.

Bạn ủy quyền theo form của CIC cho người quen ở Canada, sau đó đăng ký online, trả tiền, đợi 30 ngày, nó sẽ gửi kết quả.
Trong ATIP nó sẽ ghi note từ chối bạn vì lý do gì, và có khai báo sai hay không. Nếu khai báo sai mà CIC phát hiện, thì sẽ bị ban-2 year.

Cảm ơn bạn. Vì bạn mình không có người thân ở Can, nên cũng hơi căng.

Bạn check giúp mình, vấn đề năm ở đâu? Phải chăng người này đi du lịch quá nhiều? Mà nó vẫn không tin lịch sử du lịch?

Có thể nta vi phạm cái gì đấy mà mình ko biết được. Chẳng hạn ở quá lâu, qua đó lao động (dù ko ở quá hạn). Nói thật chứ 90% các bạn trong này mong đi du lịch qua đấy (Úc, Mỹ, Can, EU) để làm thêm kiếm tiền hoặc kiếm người kết hôn thôi. Đi du lịch các nước phát triển rất tốn kém, 1 lần đi trung bình tốn ít phải 50 triệu, thoải mái phải 100 triệu, lương bèo bọt 7,8 triệu tiền đâu mà đi liên tục nhiều nước nếu ko qua đó làm.

Quá đúng ;) Bạn là người dám nó ra những việc nầy :shrug:
Nhiều người chỉ nói ra mặt ngoài của chuyến đi, còn phía sau đó có ai dám nói ra đâu (NT)

Có thể nta vi phạm cái gì đấy mà mình ko biết được. Chẳng hạn ở quá lâu, qua đó lao động (dù ko ở quá hạn). Nói thật chứ 90% các bạn trong này mong đi du lịch qua đấy (Úc, Mỹ, Can, EU) để làm thêm kiếm tiền hoặc kiếm người kết hôn thôi. Đi du lịch các nước phát triển rất tốn kém, 1 lần đi trung bình tốn ít phải 50 triệu, thoải mái phải 100 triệu, lương bèo bọt 7,8 triệu tiền đâu mà đi liên tục nhiều nước nếu ko qua đó làm.
Chính xác! Mỹ, Ca với Úc có liên kết với nhau. Trường hợp đó mình cũng nghĩ phải có gì Ca mới cho rớt, chứ hồ sơ như vậy mà rớt thì chắc nhiều người cũng rớt rồi. Nói thật (Không khoe nha) gia đình mình 2 VC với 1 con, đi Mỹ Và CA chung, sơ sơ cũng 300, nên 1 năm chỉ đi 1 lần. Vậy mà nhiều người có mức lương thấp hoặc không đi làm mà đi ầm ầm liên tục, ngưỡng mộ thiệt.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,469
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back