What's new

[Hỏi đáp] Thường xuyên đi phượt xài nhớt nào cho bền xe các bác ơi?

PhuongTrann

Phượt tử
"Cục cưng" Exciter 135 của em đang xài nhớt yamalube, nhưng mà thấy nó hơi nóng máy, vào ra số cũng không được ngọt, lâu lâu xe hơi rên mà tiếng to lắm, xăng tầm 50km/l. Nói chung em không vừa ý loại này nên các bác có gợi ý gì không ạ? Em thường đi phượt lắm nên cần nhớt bền máy với cho xe sung sức một chút ạ. Thanks;)

Total có nhớt cho PKL là Total Hiperf Racing Ultimate Fullsynthetic 10W-50 đó,cái này Winner,Exiter đổ nhiều mà,đánh giá là êm và mát máy,ăn nhớt có thể hơi lâu,ko đặc lắm

Em cũng đang chạy Ex, mà băn khoăn là chạy được bao nhiêu km thay là vừa? Rồi mỗi khi mình đổ là đổ 0.8l hay 1l? Nghe nói đổ thiếu ko tốt và đổ dư cũng ko tốt phải ko ạ?

đường thành phố hay dừng đèn đỏ thì bạn xài motul nhé ! nhanh bơm và nhanh xả . còn đường dài bạn xài cattron , nóng máy nên chạy rất bốc . còn đi dốc núi hay leo đường đèo nhiều thì bạn xài 4T-TEC nha ! nó có kết cấu dẻo và bám dính vào nhau , nên khi bạn tăng ga mạnh thì tất cả đều đổ dồn về pit tông giúp tăng lực nhanh

Nếu ex thì bạn nên đổ 800ml còn nếu bạn thay lọc nhớt thì đúng 1 lít nha bạn....! Mình khuyên ae đừng nên đi nhớt lỏng quá nha...rất hại máy mà ae k biết đó....! Mình khuyên bạn nên đi nhớt 15W hay 20W nha bạn...!

em xài Total Hi Perf Racing em đi 1k mà bỏ nhớt ra vẫn còn màu nguyên thủ, xe em thì mới thay lọ đầu tiên nên chưa biết tn. chạy đc 1k2 rùi đang đợi thay. trên em nó chỉ bán loại này với vistra, nhớt hãng. muốn thay loại đắt mà ko có mới đau cháu

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back