What's new

Tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan 30/03/2018

Hi all,

Mình là nữ 92, muốn tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan cuối tháng 03/2018. Mình sẽ đi đường bộ từ Tân Cương Trung Quốc qua Kyrgyzstan và Kazakhstan. Nếu bạn nào có hứng thú muốn tìm hiểu về hai nước Xô Viết cũ này thì pm mình đi cùng nhé!

Mình đi 1 mình, lịch trình tự do, đã book vé SGN-Bắc Kinh. mình sẽ đi dọc Bắc Kinh đến Tân Cương bằng đường bộ :) Chỉ cần tìm bạn đồng hành hai nước Xô Viết kia thôi.

Mong sự góp ý của mọi người về lịch trình và kinh nghiệm ở hai nước này. Mình chỉ đi những thành phố lớn của hai nước này thôi là Bishkek của Kyrgyzstan và Almaty của Kazakhstan.

Hi all,

Mình là nữ 92, muốn tìm bạn đồng hành đi Kyrgyzstan và Kazakhstan cuối tháng 03/2018. Mình sẽ đi đường bộ từ Tân Cương Trung Quốc qua Kyrgyzstan và Kazakhstan. Nếu bạn nào có hứng thú muốn tìm hiểu về hai nước Xô Viết cũ này thì pm mình đi cùng nhé!

Mình đi 1 mình, lịch trình tự do, đã book vé SGN-Bắc Kinh. mình sẽ đi dọc Bắc Kinh đến Tân Cương bằng đường bộ :) Chỉ cần tìm bạn đồng hành hai nước Xô Viết kia thôi.

Mong sự góp ý của mọi người về lịch trình và kinh nghiệm ở hai nước này. Mình chỉ đi những thành phố lớn của hai nước này thôi là Bishkek của Kyrgyzstan và Almaty của Kazakhstan.

Đang định join với bạn vì 2 nước này mình thích và cũng nói tốt tiếng Nga.
Nhưng thấy bạn bảo chỉ đi 2 thành phố lớn thì lại thôi. Vì thực ra 2 nước này đẹp ở các cảnh thiên nhiên bao la bên ngoài cơ :)

Hi all,

Em ơi. Em có lịch trình cụ thể ko? Đi trong bao nhiêu ngày. Chị cũng hay tự đi 1 mình nên cũng khá hứng thú.

Đang định join với bạn vì 2 nước này mình thích và cũng nói tốt tiếng Nga.
Nhưng thấy bạn bảo chỉ đi 2 thành phố lớn thì lại thôi. Vì thực ra 2 nước này đẹp ở các cảnh thiên nhiên bao la bên ngoài cơ :)

Dạ, do em đi 1 mình nên em ko dám đi nhiều ấy chị và còn không nói được tiếng Nga nữa. Nhưng e có khoảng 15 ngày cho KZ và 10 ngày cho Kyrgyzstan và chính vì đi 1 mình nên dễ dàng thay đổi lịch trình nếu e có thể

Visa thì như thế nào bạn? Mìng cũng ngóng cung này

Visa Kazakhstan theo em tìm hiểu thì khá dễ em cũng đã gọi lên ĐSQ để hỏi, tuy nhiên cần thư mời và mang thư mời này cùng 1 số giấy tờ thủ tục làm visa đơn giản lên ĐSQ nộp 20$ 5 ngày sau có visa. Làm dịch vụ thì mất khoảng 150-160$

Dạ, do em đi 1 mình nên em ko dám đi nhiều ấy chị và còn không nói được tiếng Nga nữa. Nhưng e có khoảng 15 ngày cho KZ và 10 ngày cho Kyrgyzstan và chính vì đi 1 mình nên dễ dàng thay đổi lịch trình nếu e có thể
Thời gian thế cũng đủ cho 2 nước rồi, vậy chắc không đến nỗi chỉ loanh quanh ở 2 TP lớn nhỉ.
Nếu bạn cũng thích thiên nhiên hùng vĩ thì thì mình có thể bàn bạc với nhau về chuyến đi.
Contact với chị theo FB: https://www.facebook.com/thutam.nguyen.12 nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back