What's new

[Hỏi đáp] Nhờ tư vấn đường đi Cây thông cô đơn hồ Dankia (Đà Lạt)

FinestTea_AnhNV

Phượt thủ
Hi all,

Sắp tới nhóm mình sẽ có chuyến đi Đà Lạt, 1 trong những mục tiêu muốn đến nhất là cung đường chuyên quay các MV ca nhạc và Cây thông cô đơn ở ven hồ Suối Vàng.

Mình đã đọc các bài hướng dẫn search trên gg, cũng đã hình dung ra được phần nào đường đi. Nhưng vì nhóm mình toàn con gái, ko chắc tay lái nên ko dám đi xe máy, định thuê xe ô tô.

Mình muốn nhờ các bạn ở Phượt đã từng đi thực tế cung này tư vấn giúp mình mấy việc:

1) Nếu đi theo đường phổ biến nhất mà trên các web hướng dẫn (vd như link https://www.ivivu.com/blog/2016/11/...-de-check-in-cay-thong-co-don-o-ho-suoi-vang/ ), thì xe ô tô 4-7 chỗ có thể đi đến chỗ đầu đường mòn, rồi bọn mình xuống đi bộ vào được không? (vì mình thấy 1 số trang họ viết là ĐT 722 có những đoạn xe không vào được, nhưng mình thấy đây chính là đường lên làng Cù lần thì xe du lịch phải đi thường xuyên chứ nhỉ?)

2) Từ đầu đường mòn đi vào đến cây khoảng bao nhiêu km và các bạn đi xe hết khoảng bao nhiêu thời gian? (để mình ước lượng thời gian đi bộ)

3) Ngoài con đường ở trên ra thì còn con đường nào dễ đi (hoặc ngắn hơn) dành cho người đi bộ không?

Cảm ơn mọi người trước nhé! Tụi mình trình độ "phượt" còn hơi non nên rất mong các bạn giúp đỡ :)
(Mình ko biết post vào đây có đúng Box không, nếu nhầm thì nhờ Admin chuyển sang Box đúng giúp mình nhé)

Đi bộ khoảng 2km đó bạn. Lần trước mình vừa đi theo đường trên gg map, vừa theo lời của dân địa phương mà đi gần 3 tiếng mới tới nơi. Do là ở đó có nhiều đường nhánh, rất dễ gây nhầm lẫn. Tuy nhiên phong cảnh trên đường đi rất đẹp :d

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back