What's new

Xẻ giữa Đông - Tây Bắc .... 27/10 - 5/11/2017

Bắt đầu xếp gạch từ từ.....

Mỗi năm là 1 hành trình và tình hình là năm nay dư 8 ngày nêm gom đi cho hết phép. Anh chị em ai nhắm join được thì đi chung cho vui. Trong cung đường 8 ngày nếu có điểm nào đẹp đáng để chụp hình và chekin anh em đi ngang chỉ giáo với nha, nhiều năm rồi không đi nến anh em góp ý cho chương trình với.

Lịch trình và thời gian: Miền Bắc từ 27/10 - 5/11/2017.
Ngày 0: Sài Gòn - Hà Nội (Bay đêm)
Ngày 1: Hà Nội - Thái Nguyên - Hồ Ba Bể.
Ngày 2: Hồ Ba Bể - Bảo Lạc.
Ngày 3: Bảo Lạc - Cốc Pàng - Vượt Sông Nho Quế - Khâu Vai - Thuỷ Điện Nho Quế 3 - hỏi đường lên Sơn Vỹ - Xuống Mèo Vạc.
Ngày 4: Mèo Vạc - Lũng Cú - Mốc 428 - Yên Minh – Du Già.
Ngày 5: Du Già - Mậu Duệ - Bắc Mê – Na Hang.
Ngày 6: Na Hang – Hà Nội.
Ngày 7: Hà Nội - Thác MU.
Ngày 8: Thác MU - Hà Nội.
Ngày 9: City và bay SG (Bay chiều).

Chi phí chuyến đi tạm tính:
Ăn uống: 1 phụ + 2 chính + linh tinh = 30k + 170k + 30k = 230k.
Nghỉ ngơi: = 100k.
Thuê xe: = 100k.
Chi phí linh tinh, nhóm, tào lao, … = 20k.
Tổng cộng: 450k * 8 ngày = 3.600k/hành trình.

Off: Sẽ thông báo sau về tg và địa điểm. Đóng 100% chi phí và bầu thủ quỹ sau khi off (khỏi sọt dưa trên đường đi).

Em đăng ký 1 ôm được không anh? Ngày 26/10 em từ Cần Thơ bay ra Hà Nội. Đến HN là 21h00. Sáng 2/11 phải bay về sớm. Nên chỉ tham gia đến ngày 5 hoặc 6.

rất muốn tham gia cung này, nhưung e thắc mắc là tiền thừa cuối tour sẽ giải quuết ntn ạ? vì em đi 2 đoàn, còn tiền thừa thì em ở xa, lead và các ae ở gần lại chia nhau mà ko thèm báo qua em một tiếng nên thành ra, dù ko bao nhiêu nhưng mình cảm thấy....

Hợ nữa em thấy, có thể để ăn uống thanh toán tại bàn, ai muốn ăn gì thì ăn chứ ko ép. Hoặc thôn báo rồi thu tiền tại gotel để ra quán ăn. Vì có những lúc, có người thích ăn , ngừoi ko muốn ăn, nhưng khi ng ta bỏ bữa ăn thì ko dc hoàn lại tiền.

rất muốn tham gia cung này, nhưung e thắc mắc là tiền thừa cuối tour sẽ giải quuết ntn ạ? vì em đi 2 đoàn, còn tiền thừa thì em ở xa, lead và các ae ở gần lại chia nhau mà ko thèm báo qua em một tiếng nên thành ra, dù ko bao nhiêu nhưng mình cảm thấy....

Hợ nữa em thấy, có thể để ăn uống thanh toán tại bàn, ai muốn ăn gì thì ăn chứ ko ép. Hoặc thôn báo rồi thu tiền tại gotel để ra quán ăn. Vì có những lúc, có người thích ăn , ngừoi ko muốn ăn, nhưng khi ng ta bỏ bữa ăn thì ko dc hoàn lại tiền.

Tiền thừa cuối phờ len, thì buổi ăn cuối cùng sẽ liên hoan hoặc chia nếu mệnh giá lớn.

Đối với 1 cung nhiều ngày và để tránh trường hợp các thành viên đăng ký là những người đem theo 1 "sọt dưa" thì:
Vấn đền ăn uống thì theo quan điểm mình thì khi đã đi chung thì các bữa ăn phụ thì có thể muốn ăn gì thì ăn, còn bữa ăn chính thì chia tiền đều hết dù bạn có ăn hay không?
Còn di chuyển, khách sạn, .... qui định trong chuyến đi thì khi off sẽ thống nhất và theo đó và làm.

Còn nếu bạn theo phong cách muốn thì ăn mới chia tiền, còn không ăn thì trừ tiền lại thì cũng ok nhưng mình chỉ là thành viên tham gia và mình sẽ nhờ bạn làm thủ quỹ và xử lý vấn đề này dùm. Chứ mình thì chỉ thích đi chơi và trải nghiệm, chứ không có nhiều thời gian phục vụ cho người đi cùng và cũng không chuẩn lắm vấn đề thu quỹ, tính tiền, hoàn tiền cho ngừi không ăn bữa này hay bữa nọ, bla bla bla .....

Mình thấy có nhiều nhóm cũng theo phong cách này thấy cũng hay.
Lead => gọi điện trước để đặt trước => nhà nghĩ, ăn uống,..... xong khi đến => các thành viên có thể sử dụng và không sử dụng dịch vụ => Nếu không => lead nghe ... trước, mất uy tín, ôm cái phiền hà vào mình,... Còn nếu không lo trước, thì lead này không chuyên nghiệp, không ..... chê như chưa từng được chê.
Nên nếu cùng join với nhau thì dù Mình có là lead hay không thì cũng sẽ thực hiện những gì đã thống nhất trong bữa off, còn nếu không off thì phải tuân theo qui định của chuyến đi, còn nếu trong qua trình đi mà vẫn không hòa nhập được thì mời bạn rời cuộc chơi (beer). Lead trên cung luôn luôn đúng .... hahahaha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back