What's new

[Hỏi đáp] Đi Bus từ Mã sang Sing

Annienguyen96

Phượt tử
Chào mn
Hiện tại e đang học bên malaysia sắp tới e tính đi bus sang sing chơi trong 1ng 2đ , a trai và chị e thì bay từ Vn sang còn e đi bus từ kuala lumpur một mình , e có visa và student pass của malay , nhưng vì đi một mình với lần đầu sang sing nên e hơi run , vì đi bus nên e không có vé chiều về còn khách sạn thì book dưới tên chị, mọi người ai có kinh nghiệm đi xe bus từ malay sang sing và lúc làm thủ tục hải quan thì như thế nào , nói chung có j liên quan cứ chia sẻ giúp e ạ , e cảm ơn

Don gian lam. Ban len website busonlineticket.com dat ve. Thanh toan bang visa hoac master card( tick 45$ sing/ nguoi. Tuy hang xe se re hon chut) . Giao dien don gian.
Hoac di MRT vo thang terminal bersepadu selatan mua ve.
Luc ghe hai quan cung khong co hoi booking hotel. Noi chung cung de. Xep hang lam thu tuc khoang 30p la xong. ( neu vang)
Luu y: di bus chay hoi lau do phai doi tat ca khach lam thu tuc ( luc minh di toi sing la 10 tieng)

Bạn ơi nếu mình bok vé online từ sing về thì lúc về mình ra lấy vé để lên xe hay sao bạn với mình có nghe là lúc làm thủ tục nhập cảnh sing mà lâu thì xe nó đi mất , từ chỗ nhập cảnh vào trung tâm sing thì xa ko hả b

Khi ban mua ve xong no se gui mail xac nhan va ghi ro dia diem xe don , ban ra do dua email ra de doi ve( co mat truoc 30p )
Luc truoc minh di xe hang Qistar express , xe rat ok. Doi khach lam thu tuc het moi di.( con may xe khac thi khong biet, chac tuy tai xe)
Tu khu hai quan sing toi trung tam khoang 40p.

Chào mn
Hiện tại e đang học bên malaysia sắp tới e tính đi bus sang sing chơi trong 1ng 2đ , a trai và chị e thì bay từ Vn sang còn e đi bus từ kuala lumpur một mình , e có visa và student pass của malay , nhưng vì đi một mình với lần đầu sang sing nên e hơi run , vì đi bus nên e không có vé chiều về còn khách sạn thì book dưới tên chị, mọi người ai có kinh nghiệm đi xe bus từ malay sang sing và lúc làm thủ tục hải quan thì như thế nào , nói chung có j liên quan cứ chia sẻ giúp e ạ , e cảm ơn

Nếu đi 1 mình thì vơ tư ko cần book online, để chắc ăn thì ra trước 1 ngày mua vé đi Sin, rất nhiều hãng.
Ra TBS (TBS gì đó).
Có nhiều loại vé:
KL qua luôn Sin (Có nhiều điểm dừng, bạn ra trạm tham khảo) hoặc chỉ đến JB Station
Bữa mình mua vé qua SIN luôn, ní chỉ cho mình 30 phút hay 60 phút làm thủ tục gì đó, trễ thi bus nó ko chờ.
Khi đến cửa khẩu thì tất cả hành lý phải đem xuống hết. Bua loay hoay sao bị bỏ lại ... buồn.

Còn đến JB station thoy phải tự túc bus đến cửa khẩu (rất nhiều). Nhưng ko lo mất thời gian làm thủ tục .
Sau khi làm thủ tục nhập cảnh xong thì đón Bus vào trung tâm SIN.

Năm 2015 mình đi từ Singapore sang Malacca, Malaysia. Lúc làm thủ tục, hải quan không hỏi gì. Mình thấy có một chị bị hải quan giữ lại, đưa vào phòng riêng nói chuyện. Hình như giấy tờ của chị ý có vấn đề. Mình nghĩ bạn có đầy đủ giấy tờ (chỉ cần passport, nếu cần bạn mang cả thẻ sinh viên và giấy cư trú ở Malaysia để nếu họ hỏi thì giơ ra) thì hải quan làm thủ tục nhanh thôi. Như mình, họ không hỏi gì cả :)

Nhanh nhất là mua vé của hãng xe KKKL, phòng vé ngay gần khu phố tầu(The 5 Elements Hotel, Jalan Sultan, City Centre, 50000 Kuala Lumpur, Wilayah Persekutuan Kuala Lumpur, Malaysia) , đón khách ngay KUL, chạy chuyến đêm 12h khoảng 6h sang có mặt tại Marina Bay.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,457
190,097
Latest member
bonghongvu
Back