What's new

Visa Ireland

thuydung224

Phượt tử
Có bạn nào xin visa du lịch tự túc Ireland đã thành công không? cho mình xin kinh nghiệm với. Mình single, có bạn ở ireland mời qua du lịch. tài chính và công việc ổn định, nhưng mình chưa đi du lịch nước ngoài bao giờ nên sợ tỉ lệ đậu visa thấp. có bạn nào đã xin visa thành công thì chia sẻ cho mình với nha. cảm ơn cả nhà.

Last edited:
cập nhật với các bạn muốn xin visa Ireland: sáng nay mình đã nộp hồ sơ xin visa Ireland ở hanoi. Những giấy tờ họ yêu cầu mình đáp ứng đầy đủ, thế là họ nhận. Họ chỉ yêu cầu bổ xung: sao kê tài khoản thanh toán 6 tháng; bổ xung thêm trong thư trình bày lý do sang du lịch: yêu cầu phải ghi rõ ngày đến và rời Ireland; ai chi trả cho chuyến đi. Yêu cầu bổ xung trong vòng 1 tuần. Lệ phí: 1.650.000VND

Cạp nhật với những ai sắp xin visa Ireland: vậy là sau gần 30 ngày mình đã nhận được visa của Ireland (quá lâu), thế mà mấy em nhân viên sứ quán còn bảo là ưu tiên vì thông thường họ xử lý hồ sơ từ 6-8 tuần (mặc dù theo cảm nhận của mình là rất ít người xin visa vào nước này). Nhìn chung là không có gì là khó hay lằng nhằng đâu: cứ chuẩn bị giấy tờ theo yêu cầu trên website của sứ quán và cân đối thời gian nộp hồ sơ sao cho không bị muộn so với ngày khởi hành thôi (như trường hợp của mình sứ quán trả hộ chiếu trước có 2 ngày trước ngày khởi hành - dù Ireland là nước nhập cảnh sau cùng).

Bạn cho mình xin kinh nghiệm apply visa Ireland được không? Apply online hay apply hồ sơ bình thường? và các giấy tờ chuẩn bị thế nào hả bạn?

Thanks bạn!

Giấy tờ thì nộp theo yêu cầu của sứ quán thôi bạn. Mình điền đơn online xong in ra mang đi nộp. Nói chung khá đơn giản khi mình thực hiện theo yêu cầu của sứ quán, chỉ mỗi tội thời gian xét đơn khá lâu (thường 1 tháng)

Bạn cho mình xin kinh nghiệm apply visa Ireland được không? Apply online hay apply hồ sơ bình thường? và các giấy tờ chuẩn bị thế nào hả bạn?

Thanks bạn!

Cạp nhật với những ai sắp xin visa Ireland: vậy là sau gần 30 ngày mình đã nhận được visa của Ireland (quá lâu), thế mà mấy em nhân viên sứ quán còn bảo là ưu tiên vì thông thường họ xử lý hồ sơ từ 6-8 tuần (mặc dù theo cảm nhận của mình là rất ít người xin visa vào nước này). Nhìn chung là không có gì là khó hay lằng nhằng đâu: cứ chuẩn bị giấy tờ theo yêu cầu trên website của sứ quán và cân đối thời gian nộp hồ sơ sao cho không bị muộn so với ngày khởi hành thôi (như trường hợp của mình sứ quán trả hộ chiếu trước có 2 ngày trước ngày khởi hành - dù Ireland là nước nhập cảnh sau cùng).
Bạn ơi mình pM cho bạn đấy, bạn check giúp mình nhé. Thanks.

Để xin xin visa du lịch Ireland cũng như các nước khác thôi, cứ chuẩn bị kỹ hồ sơ cần thiết.
Các giấy tờ cần thiết phải có trong bộ hồ sơ xin visa đi Ireland mà bạn cần mang đi dịch thuật ra tiếng Anh và phải được công chứng đầy đủ

Đối với từng trường hợp khác nhau, bối cảnh cuộc sống khác nhau, gia đình và tình trạng hôn nhân của mình mà Đại sứ quán hay Lãnh sự quán có thể đưa thêm những yêu cầu bổ sung các thông tin, giấy tờ khác cần thiết cho bộ hồ sơ xin visa đi Ireland của bạn.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back