What's new

Côn Đảo tháng 8/2017 : bụi toàn tập, xe máy từ Sài Gòn

Trong mùa hè này mình đi Côn Đảo 3 lần rồi, mỗi chuyến đi là một trải nghiệm hoàn toàn khác nhau.
Lần thứ tư này mình rủ các bạn 1 plan Côn Đảo bụi toàn tập : đi xe máy từ Sài gòn xuống Vũng Tàu, mua vé ghế ngồi đi Côn Đảo cả đi và về, ngủ lều tại Côn Đảo.
Mục đích : lặn ngắm san hô + trek hết các đỉnh cao tại Côn Đảo mà 3 chuyến trước mình chưa đi được.

Plan : sẽ đi tàu Côn Đảo 9 hoặc Côn Đảo 10, chạy chiều thứ năm hoặc chiều thứ sáu ( phải xuất phát từ Sài Gòn từ trưa thứ năm hoặc trưa thứ sáu. Đi plan 3 ngày 2 đêm hoặc 2 ngày 1 đêm trên đảo tùy độ máu của các bạn)

Ngày dự tính xuất phát : Ngày 18/8 về ngày 20/8, tùy lịch tàu chạy.

Chi phí : 1 triệu cho plan BỤI này thôi.

Nhận gạch đá từ nay đến 25/7, tối 26/7 off chốt đoàn đóng deposit 1 triệu .

Bạn không tham gia được chuyến đi với các lý do bận công việc, gia đình vv..vv , không trả lại tiền deposit ^^.

Nếu do thời tiết tàu thay đổi lịch chạy thì sẽ bàn bạc lại, nếu bạn không đi dc theo lịch tàu mới thì trả lại deposit cho bạn 100% ( trừ khoản phòng vé trừ lại do trả vé tàu)

Lều + túi ngủ : các bạn tự chuẩn bị
Xe máy xế mang theo, chi phí gởi xe share đều cả nhóm.
Xăng - nhớt : xế ôm tự share

Đã chốt đoàn.

Last edited:
Tàu Côn Đảo 9/ 10 xuất bến cảng Cát Lở 5 h chiều, tới cảng Bến Đầm thông thường là 5 h sáng. Đúng 1 đêm.

Tàu Côn Đảo 9/ 10 xuất bến cảng Cát Lở 5 h chiều, tới cảng Bến Đầm thông thường là 5 h sáng. Đúng 1 đêm.

Cho mình thắc mắc tiếp nha :D Là mình nghe nói ở Sóc Trăng có tàu cao tốc ra Côn Đảo, sao mình không di chuyển về hướng đó sẽ tiết kiệm được thời gian đi lại hơn ạ?

Cho mình thắc mắc tiếp nha :D Là mình nghe nói ở Sóc Trăng có tàu cao tốc ra Côn Đảo, sao mình không di chuyển về hướng đó sẽ tiết kiệm được thời gian đi lại hơn ạ?

Mình note lịch đi lại và chi phí của tất cả các tàu ra Côn Đảo để bạn dễ hình dung ;))

- Tàu Côn Đảo 9 / Côn Đảo 10 : xuất bến từ cảng Cát Lở lúc 5h chiều, đến cảng Bến Đầm - Côn Đảo vào 5-6h sáng hôm sau. Lịch tàu chạy khoảng 26,27 tháng trước sẽ có cho tháng sau.

Tàu Cđ 9 : ghế ngồi: 80k, giường nằm : 150k, gửi xe lên tàu + bốc xếp : 75k/ xe/ chiều.
Tàu Cđ 10 : ghế ngồi: 125k, giường nằm 200k, gửi xe lên tàu hình như cũng bằng tàu Cđ 9 : 75k/ chiều
Sg- Vũng Tàu : 110km, chạy xe máy khoảng 2-3h, nếu đi xe clc : 100k.

Tàu Superdong Trần Đề ( Sóc Trăng - Côn Đảo) : xuất bến Trần Đề : 8h sáng, tới Bến Đầm - Côn Đảo : 10h30 sáng.
Chuyến về Côn Đảo - Sóc Trăng : 13h chiều
Vé 310k
Đi từ Sg xuống Sóc Trăng xe Phương Trang : 210k.

Nếu bạn đi tàu Superdong thì riêng tiền xe - tàu đã hết 1040k và bạn đi từ tối thứ sáu tới sáng thứ hai về, thực tế bạn chỉ có 1 buổi chiều + 1 đêm + 1 buổi sáng ở Côn Đảo, chỉ kịp vừa chấm chân lên đảo , còn chưa hết say tàu đã phải về.

Tàu CQ3 ( tàu Hải quân), chạy 2 chuyến ra 8h30 sáng thứ 3 -5, 2 chuyến về :8h30 tối thứ tư, tối chủ nhật. Vé ghế : 390k, nằm : 590k.
Khi thời tiết xấu, các tàu khác bị đình thì tàu CQ3 vẫn có thể dc cảng vụ cho xuất bến.

Từ Sg xuống cảng Cát Lở 110km, xe clc 100k/ chiều.
Từ cảng Bến Đầm về Trung tâm Côn Đảo : 40-50k/ người xe 16 chỗ họ chào mời ngay cảng.

Đi chơi đảo thì chấp nhận rủi ro thời tiết xấu, tàu đình không xuất bến, phải nằm lại đảo chờ trời yên bể lặng, nên với các bạn say tàu say xe sợ mưa sợ gió ngại khó ngại khổ thì đừng đi bụi các chuyến đảo, các bạn book tour đi, chi phí chỉ khoảng gấp 4-10 lần thôi.

Mình đi nhiều nên bài toán Thời gian - Chi phí - Hiệu quả mình phải tính kĩ.

Last edited:
Mình muốn đi chuyến côn đảo nầy , nhung dốt vi tính kg biết nhắn Pm 4room ở đâu cả mong babyone chỉ giáo dùm

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back