What's new

Tìm bạn đồng hành du lịch Đài Loan 15/09-21/09/2017

Mình đã đặt vé đi Đài ngày 15/09 về ngày 21/09
Trước mắt chỉ có 1 mình nên lịch trình hơi bị tùy hứng, nếu lập nhóm đi thì sẽ lên lịch trình cụ thể chi tiết hơn
Dự kiến đi một số điểm sau:
Taipei101 (Tháp 101). Còn cách khác không tốn xèng là đi bộ ra ga Xiangshan, tìm đường leo lên ngọn núi cùng tên ( Xiang là Tượng ( tức Voi) Shan là núi - nôm na là Núi Con Voi) tầm 1200 bậc để có thể thưởng thức trọn vẹn vẻ đẹp lung linh lấp lánh tòa tháp trung tâm thành phố nhé
Chiang Kai-shek Memorial Hall Quảng trường Trung Chính/Bảo tàng Tưởng Giới Thạch
Ximending(Chợ Tây Môn Đinh): khu vui chơi giải trí sầm uất bậc nhất nổi tiếng ở Đài Loan. Đi dạo đường đi bộ Ximending, mua sắm(rất nhiều hãng thời trang: Adidas, Puma, Converse, Nike, The faceshop, nature republic... Đồ ăn thì có những món ăn nhẹ như bánh tráng gạo, thịt lợn om, bún bò, bánh chiên, trà bong bóng… rất hay có mấy màn nghệ thuật đường phố thú vị phết :3
Lin Family Mansion and Garden: Một trong 4 “nhà vườn” nổi tiếng của Đài Loan. Một dạng giống với “Việt phủ Thành Chương” ở nước mình nên nếu ai ham thích khám phá thì có thể đi cho biết. Nhà vườn cũng không rộng lắm, tầm 90p là có thể tham quan hết
Xa hơn một chút về phía Bắc(New Taipei) là Làng cổ Cửu Phần(JiuFen Village). Làng tên Cửu Phần bởi trước đây chỉ có 9 gia đình sống ở đây, nên mỗi khi mua hàng chuyển từ dưới núi lên đều đặt 9 phần cho mỗi sản phẩm. Làng phát triển thịnh vượng nhất thời Nhật Bản chiếm đóng nên các kiến trúc mang đậm chất Nhật Bản hơn Trung Quốc.
Thập Phần: cũng là một địa danh khá thú vị - nên đến khi đi Đài bắc. Thập phần nổi tiếng có thác nước (chẳng đẹp bằng thác bản giốc nhà mình đâu) với thả đèn trời dọc đường ray xe lửa ( khách du lịch có thể thả đèn bất cứ thời gian nào trong ngày, nhưng chiều tối vẫn là đẹp nhất lung lình nhất. Giá khoảng 140~200$NT cho một lần thả đèn)
Nguồn: by conan1991; 04-11-2015 at 16:16.
Ngoài ra mình định đi thêm Cao Hùng nữa.
Tiếng Trung của mình Ok nên các bạn cứ yên tâm join cùng mình nhé ;)
Mong tìm được bạn đồng hành!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back