What's new

[Hỏi đáp] Xin kinh nghiệm đi Quy Nhơn - Phú Yên về khách sạn và an uống nha :)

Re: Xin kinh nghiệm đi Quy Nhơn - Phú Yên về khách sạn và an uống nha :)

Mình vừa phượt Phú Yên & Quy Nhơn đầu tháng 12.
Chi phí motel, ăn uống rất rẻ. Tuy nhiên ăn hải sản ở Phú Yên thì mấy quán ở đầm ô Loan giá chat quá...so với SG (cần giờ). Hải sản ở đường Hoàng diệu, Trần Tộc ở Quy nhơn ngon rẻ
Mình thuê xe máy loại xe số( xe sirus mới nha) ở Phú Yên với giá 100k/ngày tại Chú Sang - đt: 0934.074522. Chú tư vấn rất nhiệt tình chỗ tham quan nghỉ ngơi, ăn ngon bổ rẻ ?

Cho mình hỏi mình đi Phú Yên-Quy Nhơn 4 ngày 3 đêm. Lịch trình sơ bộ của mình như sau có hợp lý ko ạ:

1. Sáng ngày 1 9h đến Tuy Hòa. Đi thẳng về Quy Nhơn, trên đường ghé Bãi Xép, Gành đá đĩa,... ăn trưa trên đường (ở đầm ô loan có được không ạ ? Bạn me_bush2013 bảo đầm ô loan giá chát ạ ?)

2. Chiều vào KS ở thành phố Quy Nhơn sau đó đi linh tinh xung quanh đó rồi ăn tối
3. Trưa hôm sau vào FLC, ở 2 hôm rồi về.

Nhà mình có bé say xe nên ko có nhu cầu đi nhiều nơi lắm, chỉ chọn vài nơi đặc sắc nhất thôi. Mình có nên ở Phú Yên nhiều hơn không ?

Cảm ơn các bạn

Cho mình hỏi mình đi Phú Yên-Quy Nhơn 4 ngày 3 đêm. Lịch trình sơ bộ của mình như sau có hợp lý ko ạ:

1. Sáng ngày 1 9h đến Tuy Hòa. Đi thẳng về Quy Nhơn, trên đường ghé Bãi Xép, Gành đá đĩa,... ăn trưa trên đường (ở đầm ô loan có được không ạ ? Bạn me_bush2013 bảo đầm ô loan giá chát ạ ?)

2. Chiều vào KS ở thành phố Quy Nhơn sau đó đi linh tinh xung quanh đó rồi ăn tối
3. Trưa hôm sau vào FLC, ở 2 hôm rồi về.

Nhà mình có bé say xe nên ko có nhu cầu đi nhiều nơi lắm, chỉ chọn vài nơi đặc sắc nhất thôi. Mình có nên ở Phú Yên nhiều hơn không ?

Cảm ơn các bạn

Chào bạn!
Theo mình bạn nên dành ở Quy Nhơn nhiều hơn.
Xung quanh thành phố có nhiều chỗ để chơi, tham quan như Ghềnh Ráng ( có mộ Hàn Mặc Tử), trại phong Quy Hòa ( trong đó là làng quê tách biệt thành phố, trong lành, mát mẻ...).
Còn ở Phú Yên, trên đường từ Phú Yên bạn có thể ghé các điểm bạn đã liệt kê là được rồi.
Chúc bạn có chuyến đi vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back