What's new

Những vấn đề trục trặc với visa Châu Âu

khacdanhx10

Phượt thủ
Em nộp đơn tls ngày 7/8 ngày 19/8 visa về tới tay em. trong lịch trình em bay ngày 24 nhưng 28 em mới bay. ra sân bay thì không được bay khi nhân viên hãng nhắn tin với lsq. Em lên lsq hỏi thì nó bảo không khớp lịch trình như lúc đăng ký rồi hủy visa của em. nó cấp visa em từ 20/8 đến 24/9. mà vé máy bay e mua không hoàn hủy được. em đang rất ức chế về vấn đề này mong các cao nhân giúp đỡ ạ. em có nên apply lại luôn không. hay cứ khiếu nại nó cái đã ạ. em cảm ơn

Re: HELP- Em bị nó hủy visa.Mong sự giúp đỡ từ mọi người

Bạn xin visa nước nào , nhập cảnh nước nào đầu tiên? Mình chỉ biết có trường hợp xin visa đức nhưng nhập cảnh pháp đầu tiên, lúc làm thủ tục check in thì nhân viên vnairline hỏi lịch trình thấy khg có nước đức trong đó nên khg cho check in( lý do họ đưa ra là pháp sẽ khg cho nhập cảnh đâu). May mà anh này có người quen làm ở tân sơn nhất nên sau 1 tiếng thương lượng thì đc check in nhg cũng ức chế lắm.

Em nộp đơn tls ngày 7/8 ngày 19/8 visa về tới tay em. trong lịch trình em bay ngày 24 nhưng 28 em mới bay. ra sân bay thì không được bay khi nhân viên hãng nhắn tin với lsq. Em lên lsq hỏi thì nó bảo không khớp lịch trình như lúc đăng ký rồi hủy visa của em. nó cấp visa em từ 20/8 đến 24/9. mà vé máy bay e mua không hoàn hủy được. em đang rất ức chế về vấn đề này mong các cao nhân giúp đỡ ạ. em có nên apply lại luôn không. hay cứ khiếu nại nó cái đã ạ. em cảm ơn

Bạn xin visa nước nào , nhập cảnh nước nào đầu tiên? Mình chỉ biết có trường hợp xin visa đức nhưng nhập cảnh pháp đầu tiên, lúc làm thủ tục check in thì nhân viên vnairline hỏi lịch trình thấy khg có nước đức trong đó nên khg cho check in( lý do họ đưa ra là pháp sẽ khg cho nhập cảnh đâu). May mà anh này có người quen làm ở tân sơn nhất nên sau 1 tiếng thương lượng thì đc check in nhg cũng ức chế lắm.

Em xin pháp và nhập cảnh vào pháp. lịch trình các thứ em vẫn là pháp. em thay đổi lịch trình nên thay đổi địa điểm quá cảnh. em đang rất ức chế về vụ này mà chưa biết làm thế nào. em giờ đang viết đơn khiếu nại lên tổng lãnh sự không biết nó có câu trả lời thế nào. có cao nhân nào giúp em với được không ạ. với lại nó làm em mất hơn 23tr tiền vé máy bay. vì e mua giá rẻ nên không hoàn hủy đc. thà nó nói trước để em biết thì e cũng đỡ ức chế thế này ạ

trong lịch trình em bay ngày 24 nhưng 28 em mới bay. ra sân bay thì không được bay khi nhân viên hãng nhắn tin với lsq. Em lên lsq hỏi thì nó bảo không khớp lịch trình như lúc đăng ký rồi hủy visa của em.

Nó theo dõi sát nhỉ? Chưa bay mà nó cũng biết?

Khi bạn check in ở sân bay thì đưa cho nhân viên hành trình mới đi từ ngày 28 chứ? Theo mình hiều sau khi có visa thì bay chậm 1 vài ngày vẫn ko sao mà nhỉ?

Khi bạn check in ở sân bay thì đưa cho nhân viên hành trình mới đi từ ngày 28 chứ? Theo mình hiều sau khi có visa thì bay chậm 1 vài ngày vẫn ko sao mà nhỉ?

Theo mình có vấn đề gì ở đây, LS cho tui đi trong khoảng ngày nào tui đi trong khoảng ngày đó, khi ra check in KHÔNG CẦN đưa lịch trình gì cả, minh đi 3 lần EU, 2 lần Úc, 1 lân Ca, chẳng bao giờ đưa lịch trình.

Các bạn check in ở sân bay "không có quyền" yêu cầu đưa lịch trình.

Theo mình có vấn đề gì ở đây, LS cho tui đi trong khoảng ngày nào tui đi trong khoảng ngày đó, khi ra check in KHÔNG CẦN đưa lịch trình gì cả, minh đi 3 lần EU, 2 lần Úc, 1 lân Ca, chẳng bao giờ đưa lịch trình.

Các bạn check in ở sân bay "không có quyền" yêu cầu đưa lịch trình.

Em bay từ HAN nhân viên đòi em cho xem lịch trình và bkk ksan luôn đó chị. Em đi lần đầu, 1 mình, họ còn gọi thêm người ra check passport em nữa kìa. Chắc tại em con gái đi mình nên bị xét kĩ?
nhưng đúng là trường hợp của bạn ở trên thì có gì đó sai sai thật.

NV hàng ko làm gì có quyền check lịch trình hay KS của người bay nhỉ ? Họ có thể kiểm tra visa, hộ chiếu còn hạn và vé MB có book chiều về là OK. Mình đi nhiều nhưng chưa thấy có ai hỏi mình hành trình và KS

Cái này em chịu, em cũng bay châu âu lần đầu/ e đến lsq thì họ bảo visa không có vấn đề, xong đưa vào phòng tầm 1 tiếng sau có 1 bà người pháp ra nói chuyện hỏi em sang pháp đi những đâu. e trả lời theo như lịch trình mới của em, bả nói không khớp lịch trình khi xin visa nên sẽ hủy visa của e. là chị kia cầm visa e hủy cái cộp rồi trả trước sự ngơ ngác của em :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back