What's new

[Hỏi đáp] Tư vấn du lịch Côn Đảo tháng 12/2017

lincutin

Phượt thủ
Xin chào cả nhà,

Mình đang dự định lên kế hoạch đi phượt Côn Đảo với mẹ khoảng 7 - 8 ngày tháng 12 (tất nhiên kết hợp với những địa điểm khác) nhưng đây là lần đầu mình đi Côn Đảo nên rất mong mọi người tư vấn để mình có chuyến đi tuyệt vời nhất có thể :D.

Lịch trình dự kiến của mình:

Night 1: Hà Nội - Hồ Chí Minh - ăn chơi ở Hồ Chí Minh 1 ngày, 1 đêm :).
Nigh 2,3 : Vũng Tàu: ăn chơi ở Vũng Tàu 2 ngày 2 đêm
Night 4,5: Vũng Tàu đi tàu đến Côn Đảo, ở Côn Đảo 2 ngày, 2 đêm.
Night 6: Sóc Trăng
Night 7: Cần Thơ
Day 8: Cần Thơ - Hà Nội.

Mọi người đọc và tư vấn hộ mình xem lịch trình như thế có ok ko và mình có đọc và biết tháng 12 là thời điểm biển động ở Côn Đảo thì cố đi có ok ko? (vì mình chỉ đi được trong tháng 12 thôi :(. Mình cũng muốn đi Nam Du hoặc đảo Bà Lụa, Hải tặc... nhưng mà thấy xa nên sắp lịch trình ko ổn? Liệu có sửa lịch trình để đi Kiên Giang nữa được ko?

Cám ơn mọi người trước nhé <3

Hi cả nhà,

Mình rất phân vân không biết lịch trình thế có ổn ko? Bạn nào có kinh nghiệm chia sẻ hộ mình với.

Thank cả nhà!!!

Bạn xem lại phần đi Côn Đảo nhé.
Hiện nay đã có tàu cao tốc đi Côn Đảo khởi hành từ Sóc Trăng, thời gian được rút ngắn khá nhiều so với chuyến đi từ Vũng Tàu.

Uh, mình cũng biết có tàu cao tốc đi Côn Đảo. Lúc post bài mình định đi chiều về bằng cao tốc đó. Nhưng thôi có khi đến thẳng Sóc Trăng luôn ko qua Vũng Tàu.

Cho mình hỏi tháng 12 đi Côn Đảo sóng có lớn không? Mình đọc thấy bảo thời gian này biển động nên cũng hơi phân vân. Nhưng đây là thời gian duy nhất mình nghỉ được :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back