What's new

[Chia sẻ] Cách đến làng Giethoorn, Hà Lan giá rẻ nhất

Có lẽ ai đến Hà Lan cũng rục rịch muốn đến Giethoorn, ngôi làng không có đường đi được ví von như Venice của phương Bắc
Nếu bạn di chuyển từ Amsterdam đến Giethoorn bằng phương tiện công cộng, bạn sẽ ngồi tàu tầm 2 tiếng rưỡi ( trạm Amsterdam Centraal đến trạm Steenwijk), sau đó bắt xe bus số 70 di chuyển tiếp đến Giethoorn tầm 15 phút nữa. Giá vé tàu lượt đi về là hơn 50€, chưa kể vé đi xe bus.

Xe bus sẽ dừng lại ở trạm Giethoorn, nếu bạn để ý thì sẽ có rất nhiều khách du lịch dừng ở trạm này, bạn chỉ việc băng qua đường bên kia rồi đi bộ theo mũi tên là đến làng này thôi.

Tại làng Giethoorn có rất nhiều xuồng cho thuê tầm 15€ một giờ, nếu bạn không thích thì có thể đi bộ men theo các con đường nhỏ cũng được. Ở đây có nhiều quán cafe, nhà hàng nên bạn yên tâm về khoản ăn uống sau hơn 2h ngồi tàu.
Như vậy đi tới Giethoorn cách rẻ nhất như thế nào?

Mua vé tàu nhóm : 10 người thì một vé 2 chiều chỉ còn 7€ mà thôi, sau đó đi xe bus 2 chiều tầm 6€.
Mua deal của tàu NS: thỉnh thoảng họ lại có chương trình khuyến mãi: vé tàu + bus + đi xuồng trên sông ở Giethoorn : 25€/ người. ( chương trình khuyến mãi hiện tại: mua vé đến cuối tháng 9 và đi đến cuối tháng 10)

Lưu ý: Cả hai phương án này đòi hỏi phải thanh toán bằng một thẻ ngân hàng ở Hà Lan. Nếu bạn cần hỗ trợ mua vé thì gửi tin nhắn vào Facebook cho mình

Nếu bạn cần tư vấn đi du lịch các điểm khác ở Hà lan thì mình sẽ giúp bạn vì mình sống ở đây và hay thích đi loanh quanh chụp hình các kiểu

chủ thớt viết tiếp đi, hóng ảnh đẹp & cách đi quá ah! Có fai chủ thớt có nick Thiện Nguyễn trên fb k nhỉ? Nhìn cảnh chụp này giống quá

Cám ơn Chủ thớt (bạn Tuyết Linh) nhiều nhé, vì hồi tháng 6 cũng nhờ bạn mua dùm mà nhóm gia đình mình tiết kiệm được kha khá khi đi ngôi làng này.

thanks again.

Chào em
Chị muốn đến Afsluitdijk thì đi thế nào cho rẻ em, chị muốn đến để nhìn thấy "nước biển cao hơn đất liền", chị đi từ AMS, tkas e nhiều nhé

Chào em
Chị muốn đến Afsluitdijk thì đi thế nào cho rẻ em, chị muốn đến để nhìn thấy "nước biển cao hơn đất liền", chị đi từ AMS, tkas e nhiều nhé

Afsluitdijk là bờ kênh để ngăn nước biển tràn vào bên trong, chị cần thuê xe riêng mới đến được chứ không có nhà tour nào chạy lên đó cả vì nó chỉ là con đường xa lộ thôi

Chị holland_love ơi, cuối tháng 4 năm sau tính đến Amsterdam - đi các làng Edam-Vonlendam-Maken-Giethorn, rồi sau đó sang Bỉ. Nhờ chị tư vấn giúp em là mỗi nơi nên thăm thú trong bao lâu (em dự tính là khoảng 3 ngày thôi, ko biết có cưỡi ngựa xem hoa quá ko), đi lại thế nào cho rẻ và hợp lý với nhé. Thanks chị.

Last edited:
Chị holland_love ơi, cuối tháng 4 năm sau tính đến Amsterdam - đi các làng Edam-Vonlendam-Maken-Giethorn, rồi sau đó sang Bỉ. Nhờ chị tư vấn giúp em là mỗi nơi nên thăm thú trong bao lâu (em dự tính là khoảng 3 ngày thôi, ko biết có cưỡi ngựa xem hoa quá ko), đi lại thế nào cho rẻ và hợp lý với nhé. Thanks chị.

Amsterdam là thành phố cổ kính, có nhiều cái hay ho để xem, nếu em chỉ ưa chụp hình check in các điểm đẹp thì đi nữa buổi là hết. Nếu em muốn tìm hiểu thêm văn hoá lịch sử nghệ thuật thì có thể vào 1 số bảo tàng của Hà lan : bảo tàng Rijk, bảo tàng Vangogh, bảo tàng tàu biển...giá vé một lần vào tầm 17€ đó, xem cả tuần chưa hết luôn.

Volendam - Marken thì em cần nữa buổi để đi đến đó và xem rồi chụp hình

Giethoorn cách Amsterdam khá xa, mất 2 tiếng rưỡi đi tàu + bus. Nếu em đi nhóm đông người thì có thể tham khảo xem chương trình combo đi tham quan lễ hội hoa Tulip kết hợp thăm làng Giethoorn đây này em: http://chauauduky.com/tours/le-hoi-hoa-tulip-ha-lan-va-ngoi-lang-giethoorn/
Thời điểm tháng 4 em đi là có hoa tulip nở đó, công viên Keukenhof chỉ mở cửa 2 tháng trong năm thôi, ko ghé đó cũng uổng. Cái Marken/Volendam thì chị thấy ko cần.

Khi sang Bỉ thì em nhớ ghé cả Bruges nữa nha, thành phố đó chị thấy đẹp hơn Brussels đó.

Em cần gì tư vấn thì nhắn chị sẽ tư vấn thêm : Facebook link

Chào các bạn, mình là admin của page Thích khám phá (chủ yếu chia sẻ kinh nghiệm du hí cũng như các sự kiện văn hóa tại Châu Âu). Mình cũng rất thích đọc những bài viết chia sẻ của các bạn phượt thủ. Vì vậy, mình hy vọng các bạn có thể bớt chút thời gian ghé qua page của mình và chia sẻ nhiều thông tin hữu ích cho các bạn đam mê du lịch như mình, từ cách đi lại, đặt vé, đặt phòng cũng như những địa điểm nên đi, tìm bạn đồng hành cho các chuyến phượt tại trời Âu.
Link of my page: https://www.facebook.com/lovetravelling.fr/
Cảm ơn các bạn! ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back