What's new

Cung Vân Nam - Tứ Xuyên tháng 10/2017

christang

Phượt thủ
Em chào bác chuotlang,
Vì em chưa lượn hết topic nhưng cực thích nhưng nơi bác đi qua nên em muốn hỏi là nếu em đơn phuơng độc mã từ Việt Nam thì có thể hoàn thành cung này như bác được không ạ? Nếu ko đc thì em sẽ chuyển hướng sang cung khác. Nếu ok thì đi thời gian nào là ok ạ? Em đang tính một là giữa tháng 11 em đo, không thì tháng 1.
Em cảm ơn bác nhiều ah

Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Em chào bác chuotlang,
Vì em chưa lượn hết topic nhưng cực thích nhưng nơi bác đi qua nên em muốn hỏi là nếu em đơn phuơng độc mã từ Việt Nam thì có thể hoàn thành cung này như bác được không ạ? Nếu ko đc thì em sẽ chuyển hướng sang cung khác. Nếu ok thì đi thời gian nào là ok ạ? Em đang tính một là giữa tháng 11 em đo, không thì tháng 1.
Em cảm ơn bác nhiều ah

Trả lời dùm : nếu có đủ thời gian thì đi được hết

Còn thời gian ít thì thuê xe mới đủ cho lộ trình này , mà thuê xe thì đi nhóm mới tiết kiệm

Re: Mai Lý Tuyết Sơn, Shangrila, Lệ Giang, Kê Túc Sơn, Hồ Nhĩ Hải vs 2 gái sốc độ cao

Trả lời dùm : nếu có đủ thời gian thì đi được hết

Còn thời gian ít thì thuê xe mới đủ cho lộ trình này , mà thuê xe thì đi nhóm mới tiết kiệm

Iêm có tầm 10 ngày đó bác. Em hiện tại dự tính lịch trình như này, không biết như nào: Việt Nam - Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila - Mai Lý Tuyết Sơn - Lugu - .....- Côn Minh - Việt Nam.
Iêm mới tính sơ sơ mấy điểm muốn đi vậy thôi, chứ chưa tính toán là có khả thi không ấy ạ.

Iêm có tầm 10 ngày đó bác. Em hiện tại dự tính lịch trình như này, không biết như nào: Việt Nam - Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila - Mai Lý Tuyết Sơn - Lugu - .....- Côn Minh - Việt Nam.
Iêm mới tính sơ sơ mấy điểm muốn đi vậy thôi, chứ chưa tính toán là có khả thi không ấy ạ.

Nhìn cung này toàn điểm must see, đi 10 ngày chả đủ, hehe

14 ngày đi bác :D hồ Lugu mất 2 ngày đi vs 1 ngày chơi dồi

Nhìn cung này toàn điểm must see, đi 10 ngày chả đủ, hehe

14 ngày đi bác :D hồ Lugu mất 2 ngày đi vs 1 ngày chơi dồi

14 ngày thì em về có nước bị đuổi cổ bác ạ. Em chỉ có thể đi vào đầu tháng 11 hoặc sau tết âm lịch. Thời gian nào hợp hơn bác nhỉ. Thấy ss daugau bảo là tháng 11 okie hơn ấy.

14 ngày thì em về có nước bị đuổi cổ bác ạ. Em chỉ có thể đi vào đầu tháng 11 hoặc sau tết âm lịch. Thời gian nào hợp hơn bác nhỉ. Thấy ss daugau bảo là tháng 11 okie hơn ấy.

Bữa mình đi tầm giữa tháng 10 mà lá chưa vàng, nghe nói đẹp phải gần cuối tháng 11

Mỗi thời điểm đều có vẻ đẹp riêng :D

MLTS vs Lugu nó ko đi chung đường nên chỉ chọn được 1 trong 2 nơi, nếu muốn đi chỗ nọ sang chỗ kia thì chỉ có cách lộn lại Lệ Giang là gần nhất nhưng cũng ko đủ cho 10 ngày.

Đa phần 10 ngày phải bay đến Côn Minh và về từ Thành Đô mới đi được nhiều:

Cung đi qua MLTS là Lệ Giang - Shangrila - Vòng qua Makam Tibet để qua Litang Tứ Xuyên thì đi được Đạo Thành rồi nhanh gọn về Thành Đô để bay về.

Cung đi qua Lugu cũng từ Lệ Giang nhưng đi hướng khác, trên đường từ Lugu có thể rẽ qua Hailuogou và Niubei Mt rất đẹp, xong cũng về Thành Đô.
Còn nếu muồn từ Côn Minh về thì chỉ có cách đi nghỉ Lệ Giang, về nghỉ Song Lang thì đỡ bị trùng lặp

Muôn đi được nhiều hơn thì phải tầm 16-17 ngày mới đủ được ko có nó cứ lỡ cỡ

Bữa mình đi tầm giữa tháng 10 mà lá chưa vàng, nghe nói đẹp phải gần cuối tháng 11

Mỗi thời điểm đều có vẻ đẹp riêng :D

Thường giữa tháng 11 là chuẩn nhất vùng vĩ tuyến thấp này, còn cao như Cửu Trại Câu thì giữa tháng 10

MLTS vs Lugu nó ko đi chung đường nên chỉ chọn được 1 trong 2 nơi, nếu muốn đi chỗ nọ sang chỗ kia thì chỉ có cách lộn lại Lệ Giang là gần nhất nhưng cũng ko đủ cho 10 ngày.

Đa phần 10 ngày phải bay đến Côn Minh và về từ Thành Đô mới đi được nhiều:

Cung đi qua MLTS là Lệ Giang - Shangrila - Vòng qua Makam Tibet để qua Litang Tứ Xuyên thì đi được Đạo Thành rồi nhanh gọn về Thành Đô để bay về.

Cung đi qua Lugu cũng từ Lệ Giang nhưng đi hướng khác, trên đường từ Lugu có thể rẽ qua Hailuogou và Niubei Mt rất đẹp, xong cũng về Thành Đô.
Còn nếu muồn từ Côn Minh về thì chỉ có cách đi nghỉ Lệ Giang, về nghỉ Song Lang thì đỡ bị trùng lặp

Muôn đi được nhiều hơn thì phải tầm 16-17 ngày mới đủ được ko có nó cứ lỡ cỡ

Hi bác CL,
Dự định ban đầu của em là
- Đà Nẵng --> Kunming ( bay thẳng của Cn Eastern)
- Kunming --> Lệ Giang. Bắt xe liền để đi Lugu --> Lệ Giang, chơi ơ Lệ Giang
- Từ Lệ Giang --> Shangrila, dòm MLTS
- Shangrila bay về Kunming --> Đà Nẵng,

Hoặc em sẽ đảo lại là bay Shangrila.
Đối với cung này thì em đoán 10 ngày chắc đủ. Không biết thực chiến thì như nào ạ.

Tuy nhiên sau khi đọc bài bác gợi ý thêm thì e lại nổi máu lên. và định thế này
- Kunming bay Shangrila --> Lệ Giang --> Lugu --> Niubei --> hailou --> chengdu.
Khônh biêtw với cung này thì thời gian bao lâu là được ạ?
Hơn nữa e đi một mình nên bác thấy khả thi không ạ.
Em cảm ơn Bác trước nha

Tuy nhiên sau khi đọc bài bác gợi ý thêm thì e lại nổi máu lên. và định thế này
- Kunming bay Shangrila --> Lệ Giang --> Lugu --> Niubei --> hailou --> chengdu.
Khônh biêtw với cung này thì thời gian bao lâu là được ạ?
Hơn nữa e đi một mình nên bác thấy khả thi không ạ.
Em cảm ơn Bác trước nha

Nếu là mình thì bỏ Lijiang - Lugu (dành đi cung Côn minh - Đại lý - Lệ giang sau)

Chơi phát Shangri-la - Đạo Thành - Yading - Xingduquiao - Niubei --> hailou --> chengdu

Tầm 10 ngày hơi lướt, hehe

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,175
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back