What's new

[Chia sẻ] Tổng hợp các món ăn ngon ( phan 1)

olivianice94

Phượt tử
Chả là mình là một đứa thích ăn thích uống cực luôn, hôm nay mình mới dành chút thời gian rãnh để giới thiệu đến mọi người một số địa điểm quen thuộc mình hay tìm tới để ăn và ăn nè hihi.
Món đầu tiên nhe:

Món này dành cho ai có sở thích cuốn rau như mình, ngon lắm. Món này có tên là Phở cuộn salad gà ở toàn hệ thống Thái Express nhe . Rau thì gồm có salad, rau húng lùi, ngò rí. Lấy bánh phở cuốn rau và cho 1 muỗng sốt gà bằm lên, chấm tí sốt cay cay , ôi trời, ngon không cưỡng lại được luôn huhu.

Món thứ 2 nè:

Hủ tiếu Nam Vang Thành Đạt, giá chỉ chưa tới 40k 1 tô, tô rất to ăn rất đã và cực nhiều thịt nhà huhu, ngon lắm. Địa chỉ : 25 Cô Bắc quận 1. Điểm trừ 1 xíu là khá đông.

Món thứ 3 nè:

Bánh canh cua Út Lệ, ngon, cua nhiều, đặc biệt mấy bạn kêu thêm 1 tô xương thịt thêm có 10k thôi mà được 2 cục xương thịt to chà bá ăn phủ phê nha. Địa chỉ : 210 Tô Hiến Thành quận 10.

Món thứ 4:

Bánh tráng cuốn thịt luộc Trảng Bàng Út Dung, cực ngon, cuốn rau rừng, đặc biệt ở đây quán rửa rau bằng nước rửa rau chuyên dụng, an toàn thực phẩm luôn. Địa chỉ 441, 439 Nguyễn Tri Phương, phường 4, quận 10 nhe. Fan cuốn cuốn chấm chấm thì đây là một địa điểm không thể thiếu nha hihi.

Món thứ 5 là món dành cho dân thích ăn bún bò huế. Siêu ngon, 1 tô 45k nhưng thịt đầy ắp, nước lèo siêu ngon rất chất lượng. Mọi người nên ghé nha. Địa chỉ 176 Hậu Giang, quận 6 nha.

Mình sẽ tổng hợp tiếp, mai mình sẽ up tiếp hihihi.
Cám ơn mọi người, hãy ủng hộ bài post này của mình nhaaaa

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,952
Latest member
Xelubeouu
Back