What's new

Xin visa đi Tây Ban Nha

michaelle11

Phượt tử
Chào mọi người, có lẽ đây là lần đầu tiên em xin visa du lịch và e có tìm hiểu trước đây rất kỹ rồi ạ.
Em đang muốn xin visa đi Tay Ban Nha dạng du lịch, đã từng đi Thai Lan vài lần, Indonesia, Singapore, Malaysia. Và tháng sau em sẽ đi Chile 1 tháng.

Em có một người bạn người Tây Ban Nha công việc thu nhập ổn định, và họ sẽ giúp em thư mời.
Nhưng em 24 tuổi, học xong rồi nhưng thực ra công việc chưa ổn định cho lắm nên e định nhờ xin người quen làm hợp đồng lao động giúp em, ko biết phía Đại sứ quán có gọi điện kiểm tra bên công ty ko ạ? Đây là điều e lo nhất

Và em nên nộp hồ sơ theo dạng thư mời hay ko cần thư mời thì tốt hơn?
Có thể nhờ công ty du lịch xin visa cho thì tốt hơn ko?

Em cũng chưa hiểu đặt lịch nộp hồ sơ thế nào và chờ khoảng trong bao lâu?

Em hy vọng mọi người giúp em với ạ!

Last edited:
bạn nghiên cứu ở đây https://vietnam.blsspainvisa.com/visa_type.php

và ở đây nhé http://www.exteriores.gob.es/Embaja...os/Visados. Documentacion complementaria.aspx

Người ta ghi rất rõ mọi thứ đấy, cứ làm theo là ok.

Ý kiến cá nhân mình thì LSQ TBN quá chặt chẽ, xin nhiêu cho nhiêu chứ ko thêm bớt ngày nào, bữa mình xin đi 30/04 -12/05 thì cho hạn visa từ 30/4 đến 15/05, may là múi giờ VN trước châu âu chứ ko thì tèo với cái ngày bay.

Mà nhảm 1 chỗ nhân viên BLS Saigon còn gọi mình kêu nộp bổ sung cả cái giấy tờ nhà bản chính nữa rồi sẽ trả lại sau cơ, mình mắng cho là cái giấy tờ nhà í ko phải là đồ chơi nên ko phải ai cầm cũng được, đã nộp bản dịch công chứng rồi nếu ko hài lòng thì đánh fail đi, thế họ mới im ko đòi nữa

Mà nhảm 1 chỗ nhân viên BLS Saigon còn gọi mình kêu nộp bổ sung cả cái giấy tờ nhà bản chính nữa rồi sẽ trả lại sau cơ, mình mắng cho là cái giấy tờ nhà í ko phải là đồ chơi nên ko phải ai cầm cũng được, đã nộp bản dịch công chứng rồi nếu ko hài lòng thì đánh fail đi, thế họ mới im ko đòi nữa

Thanh niên cứng của visa đây rồi. mình thích tính cách này của bạn rồi đấy... thật là ngưỡng mộ.:))

Thanh niên cứng của visa đây rồi. mình thích tính cách này của bạn rồi đấy... thật là ngưỡng mộ.

Thật ra là mình cũng tự tin là sẽ pass visa, vì mình có 2 visa Schengen kèm 1 đống visa khác dán trong pp rồi, mà nhân viên BLS Saigon lúc đó chắc do vừa mới thành lập nên còn cập rập lắm, nên mình mới bực mình khi bị bạn ấy gọi đth kêu nộp bổ sung bản chính giấy tờ nhà thôi (haha mình còn nói là em thử về nhà mượn giấy chủ quyền nhà của ba mẹ em rồi cầm đi đưa người khác xem mẹ em có đồng ý ko :)) ).

May là họ cũng cho pass chứ nếu đánh fail thật thì bị tèo mất tiền vé í, vì mua khi khuyến mãi mà ;)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,427
190,079
Latest member
Quynh258
Back