What's new

Bangkok - Pattaya - Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila - Lugu - Q. Lâm - Q. Châu T6/2017

Bangkok - Pattaya - Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila - Lugu - Q. Lâm - Q. Châu T6/2017

Hiii SL up vài tấm ảnh trước đã.
Hình của Lora
https://www.flickr.com/photos/18753373@N08/shares/3WwB7n
Theo thông tin sệt được mình biết là nào có chuyến bay trực tiếp từ TPHCM đi Côn Minh. Tất cả đều phải chuyển qua 1 sân bay khác . Hà nội cũng là nơi chuyển tiếp ko tệ nhưng theo mình thôi thì sẳn dịp vivu qua chơi nhà anh Thái vài hôm, ăn uống cho nó khỏe, tắm biển cho nó sạch người rồi qua nhà Anh Trung chơi sau.
Vé máy bay mình mua vé thường ko phải vé săn. Mình mua 3 chặng:tổng 3 vé tầm 4tr5.
1/ Sài gòn - Don Muang
2/ Don Muang - Côn Minh
3/ Quãng Châu - Sài gòn.
Hihi thế là có đầy đủ vé trên tay rồi. :D

Last edited:
Re: Bangkok - Pattaya - Côn Minh - Lệ Giang - Shangrila - Lugu - Q. Lâm - Q. Châu T6/

Ăn ở với Thái Lan được 5 ngày. Chuyến bay sáng từ Don Muang đưa mình đến với Côn Minh vào khoảng trưa. Sân bay Côn Minh khá vắng vẻ tầm giờ đó. Thủ tục nhập cảnh rất ư là nhanh luôn từ lúc xếp hàng đến lúc bụp cái dấu nhập cảnh chưa đến 10'. Chả bù cho lúc nhập cảnh Thái sếp hàng hơn cả tiếng mà oải chè đậu. Nào đâu số trời rồi, đâu cho hồng nhan thuận lợi. Cô bạn đi chung bị giữ lại. Họ bảo phải kiểm tra cái j j đó. Cô bạn này của mình lần nào đi xuất cảnh cùng mình cũng đều bị giữ lại hết trơn hết trọi. Tự mình nghĩ cổ tên Hương chắc mấy ảnh thấy giống giống Đoàn Thị Hương nên kiểm tra chút chút cho chắc kaka...
Vừa ra khỏi sân bay là có ngay xe bus về Trung tâm thành phố. Ngon bổ rẻ.
Thành phố Côn Minh rộng lớn, sạch đẹp, văn minh. Riêng nhà ga xe lửa thì có đến 3 cái lận. Côn Minh, Côn Minh Nam, và Côn Minh Bắc. Tội cái trạm tàu điện ngầm ko xuống ngay các nhà ga mà phải đi bộ 1 khúc cũng khá xa. Thật ra đi bộ cũng ko là gì nếu như không có nhiều hành lý lỉnh kỉnh hihi mà thôi tốt nhất là đi Taxi từ khách sạch đến nhà Ga vì vào đến ga còn tha hồ mà đi bộ lên tàu ha.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,190
189,948
Latest member
mass
Back