What's new

Sài Gòn- Sapa (4/10 - 8/10)

Sau một khi nghiên cứu tham khảo trên Phượt mình quyết định đi Sapa vì từ khi có Cáp treo lên Fanxipan chưa đi và mình nghĩ nên đi nhanh khi có thể vì rất có thể vài năm nữa Sapa sẽ đô thị hóa và du lịch hóa hết chả còn gì lãng mạn nữa:(.

Lịch trình dự kiến:
4/10: 20h - Xuất phát SG- HN. 23h - Bắt xe khách lên Sapa ngay trong đêm tại ngã tư sân bay Nội Bài.
5/10: Buổi sáng nhận phòng nghỉ ngơi khoảng 1~2 tiếng sau đó Khám phá Fanxipan (bằng cáp treo thôi).
6/10 Thuê xe máy đi theo lộ trình Cát Cát – Thác Bạc – thác Tình Yêu – suối Vàng – Ngắm hoàng hôn ở Ô Quy Hồ.
7/10: Khám phá Lao Chải - Tả Van
8/10: Sáng leo núi Hàm Rồng. Trưa bắt xe về sân bay Nội Bài. 22h lên máy bay về SG.

Bạn nào thổ địa góp ý lịch trình, địa điểm thăm quan, chỗ ăn uống ngon, chỗ ở đẹp cho mình với.:D

Mình đi một mình nên có bạn nào trùng lịch với mình ngày nào thì joint với mình cho vui. Inbox diễn đàn trước rồi mình liên lạc lại.

cho mình ké một chân. Mà đi bằng máy bay hay gì ra hà nội vậy b, mình cũng ở sg nếu được thì đặt vé máy bay đi chung :D

Mình cũng vừa đi du lịch tại Sapa xong. Đúng mùa lúa chín nên rất đẹp. Hiện giờ chắc vẫn còn lúa chín đó bạn.
Về lịch trình đi lại và ngủ nghỉ của bạn mình sẽ đưa ra vài gợi ý bạn chọn nhé.
- ngày 5/10
1)bạn kiếm được khách sạn (Mình vừa rồi nghỉ ở khách sạn Phương Nam. Link đây để các bạn dễ tìm https://www.google.com/maps/place/K...99c4bc1c93d196!8m2!3d22.3334525!4d103.8408429). Giá 400k bao gồm ăn sáng buffer nhớ khi đặt phòng thì mặc cả vì là ngày giữa tuần. Hoặc bạn có thể đến đường fansipan này để tự tìm khách sạn vì giá có thể rẻ hơn và đẹp hơn. Giữa tuần thường không quá đông khách nên mình có thể lựa chọn được). Sau đó bạn thuê xe máy tại khách sạn để tiện cho việc di chuyển và thăm quan (giá giao động từ 100-150k tùy loại xe).
2) Sau đó bạn di chuyển lên fansipan bằng xe máy (mua vé tại cổng 600k) rồi đi cáp treo thôi. Thăm quan chụp ảnh bẹt tà lè nhè ở đây cũng chỉ mất từ 3h-4h.
3) Sau đó theo mình bạn có thể di chuyển lên luôn thăm thắc bạc và đi lên đỉnh đèo Ô Quy Hồ để ngắm cảnh và chụp ảnh
4) Sau khi từ đèo Ô Quy Hồ về trên đường từ thác bạc về đến thị trấn Sapa thì ở bên tay phải có một thung lũng trồng hoa (nếu có hoa nở thì rất đẹp) bạn có thể vào thăm ở đây.
5) Thăm quan xong thì tối về khách sạn nghỉ ngơi đi ăn thôi
* Mình để lịch như thế này vì nó tiện đường và khoảng thời gian mình di chuyển cũng hạp lý vừa đủ để đi hết ngày hôm đó luôn ( chứ nếu hôm sau đi lại thì mất thời gian và mình phải vòng lại nữa)
-Ngày 6/10
1) Sáng trả phòng khách sạn tại trung tâm sau đó gửi đồ tại lễ tân check out rồi đi thăm bản Cát Cát đầu tiên
2) Thăm xong bản Cát Cát là tầm trưa thì bạn đi đi ăn. Chiều đến đi sang Lao Chải và Tả Van. Nên đi từ Lao Chải vào sau đó đi sang Tả Van luôn
3) Book homestay ở Tả Van vì ở đây có rất nhiều homestay đẹp bạn có thể đặt trước hoặc xuống đến nơi thì đặt. Nếu muốn buổi tối thêm thú vị có thể mua thịt và rượu vang tối về tự nướng thịt và nhâm nhi rượu sẽ rất thích (nhớ gọi điện hỏi homestay mình ở xem nấu ăn như thế nào và phụ thu là bao nhiêu) chỗ mình đặt lần trước có bếp nên nấu ăn rất tiện phụ thu 50k/người. Bạn search TAVAN ECOLOGIC nhé. Không các bạn có thể đến Tả Van để tự tìm homestay nào như ý muốn của mình.
-Ngày 6/10
1) Trên đường về đi núi Hàm Rồng dừng chân chụp ảnh trên đường đi
2) Leo Núi Hàm Rông (sẽ mất tầm gần nửa ngày vì núi khá cao và sẽ dừng lại chụp ảnh nhiều ^_^)
3) Sau đó có thể đi một số quán cafe nổi tiếng tại Sapa như Gem, The Haven Sapa Camp Site. 2 quán này khá gần nhau và nằm trên đường trước khi vào bản Cát Cát.
-Ngày 7/10 Ngày này hơi thừa mình chưa biết sẽ đi điểm nào nữa :D nên các bạn tự mò mẫn thêm nhé
Cần thêm hình ảnh minh họa hay hỏi gì thì các bạn có thể pm vào FB của mình nhé.
https://www.facebook.com/viethung.ngo.75 :)

Mình mới đi sapa cách đây 2 tháng.
Cung của bạn cũng gần giống mình. Mình chỉ góp ý với bạn về thời gian đi đỉnh Fan và đèo Ô Quy Hồ: là nên đi tầm buổi chiều, lúc đó mây tan bớt, cảnh trên đỉnh Fan sẽ rất đẹp. Còn Đỉnh Ô Quy Hồ thì buổi chiều hên xui bạn sẽ gặp cảnh mặt trời lặn giữa 2 đỉnh núi.
Lúc lên tới sapa rồi nói chuyện với các chị chủ khách sạn thì mới được tư vấn như vậy.
Chúc bạn có chuyến đi đẹp

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back