What's new

Tìm bạn đồng hành trekking cung Tà Năng - Phan Dũng ngày 5/10

Update: Tình hình là đoàn đã đủ người tham gia rồi. Nhờ admin close lại giúp mình. Thanks.

Hi mọi người,

Mình là Huy, 26t, ở SG. Mình có plan đi trek cung Tà Năng - Phan Dũng 3 ngày 2 đêm xuất phát vào tối T5 5/10 về lại SG vào CN 8/10. Cung mình đi sẽ đi sâu vào trong rừng, vượt được nhiều thác hơn (cung này đc ngắm thác Yaly nhé).

Hiện tại bên nhóm mình có 6 ng (3 nam, 3 nữ - toàn độc thân, vui tính ^^). Do bên mình chưa ai đi cung này nên thuê porter mang đồ ăn với lều.

Phía dịch vụ có gửi lịch trình cụ thể chi tiết từng hoạt động trekking trong 3 ngày 2 đêm cho mình nhưng do dài quá không tiện up lên đây.

Nếu ace nào sắp xếp đc công việc có thể tham gia thì đi cùng cho vui.

Mọi thắc mắc hay ý kiến gì ace cứ Inbox 4rum mình hoặc pm Zalo: 091 "tá m" 15 "h ai" 738 nhé.

Cám ơn mọi người đã đọc bài viết của mình.

Tour trekking Tà Năng - Phan Dũng - Băng rừng trên cung đường trek đẹp nhất Việt Nam

Thời gian: Tối 05/10/2017 – 08/10/2017 (3 ngày 2 đêm)

Cung trekking Tà Năng - Phan Dũng: Tổng hành trình cung đường là 55 km băng rừng, leo đèo, vượt suối, di chuyển từ độ cao 1.100m xuống còn 500m so với mực nước biển. Đây là vùng đất chuyển tiếp từ cao nguyên xuống duyên hải miền trung, đi qua 3 tỉnh Lâm Đồng, Ninh Thuận và Bình Thuận.

Điểm xuất phát từ xã Tà Năng, huyện Đức Trọng, tỉnh Lâm Đồng cách thành phố Đà Lạt 60 km về phía nam, điểm kết thúc là xã miền núi Phan Dũng, huyện Tuy Phong, Bình Thuận.

Địa điểm tập kết: Bến xe Phương Trang

Chi phí (dự kiến): 1.400k (tour) + 400k (vé đi vs khứ hồi SG – Đà Lạt, Bình Thuận - SG)

Hành trang CHUNG:
1. Đồ ăn: Đồ ăn khô (tiện và nhẹ nhàng) phù hợp cho việc leo núi như lương khô, bánh mì, xúc xích giò chả, đồ hộp, bánh qui, mì gói.
2. Dao, bật lưả, đèn pin, khăn giấy, khăn ướt, thuốc chống muỗi & vắt, dây ràng.

Hành trang RIÊNG:
1. Nước uống (mỗi người được phát 2 chai 1.5 lít).
2. Vật dụng cá nhân, gậy trekking, áo mưa, khăn rằn, nón, kem chống nắng, thuốc men, tuí nilong, sạc dự phòng, 1 đôi dép (dự phòng trường hợp giày bị hỏng: không dùng dép xỏ ngón).
3. Giày leo núi: Loại có độ bám tốt, giày vừa chân hoặc rộng 1 size, tránh trường hợp quá chật sẽ gây khó chịu khi di chuyển liên tục. Ngoài ra nên mang thêm 1 – 2 đôi tất để có thể thay sử dụng sau 1 ngày hoặc ướt.
4. Quần áo: Nên lựa chọn đồ rộng, có thể co giãn giúp thoải mái khi di chuyển. Áo lựa chọn áo thun có độ thấm hút & thoát mồ hôi tốt, sử dụng màu sáng để dễ nhận ra và lên hình đẹp.
5. Điện thoại: Download tracklog offline về máy.
6. Túi đựng nước (optional): Có thể đựng được 3 lít nước (nhét đằng sau balô, có ống dẫn nước ra phía trước để uống, rất tiện, không phải cầm nhiều chai lọ).

Lịch trình:
Tối 05/10: Lên xe Phương Trang (dự kiến) - ngã 3 Tà Hine

06/10: Ngày 1: Tà Năng – khởi động
• 6h-7h30: Gặp tour + ăn sáng + chuẩn bị đồ
• 7h30-12h: Di chuyển tới Ma Bó (nơi bắt đầu trekking) – hãy bỏ lại những bộn bề lo âu phiá sau để bước lên cung đường phượt đẹp nhất Việt Nam, rời xa sự ồn ào của đô thị để tận hưởng không gian hung vĩ của thiên nhiên, được đắm mình với những đồng cỏ xanh mướt.
• 12h-13h30: Ăn trưa + nghỉ trưa
• 13h30-16h30: Bắt đầu xuất phát đi tiếp
• 16h30-Tối: Nghỉ ngơi, cắm trại và sinh hoạt lửa trại

07/10: Ngày 2: Trekking xuyên rừng - hành trình kiên định
• 6h-7h30: Đón bình minh + ăn sang + thu dọn đồ đạc
• 7h30-8h30: Tới con suối đầu tiên
• 8h30-11h: Tiếp tục cuộc hành trình hướng về phía thác Yaly
• 11h-13h30: Ăn trưa + nghỉ ngơi
• 13h30-16h: Đế nơi cắm trại thứ 2
• 16h-Tối: Nghỉ ngơi + ăn tối

08/10: Ngày 3: Liên Hương – hướng về thành phố
• 6h-7h30: Ăn sáng + chuẩn bị cho cuộc hành trình đầy hấp dẫn
• 7h30-12h: Trekking xuyên rừng Khộp + hướng về Phan Dũng
• 12h-13h30: Đến UBND xã Phan Dũng + Ăn trưa + nghỉ trưa
• 13h30-21h: Chia tay đoàn, xuất phát về SG (có thể ra QL1A bắt xe về hoặc ra bến xe Phương Uyên hoặc Đông Hưng chỉ có 1 chuyến xe lúc 21:00 về SG)

Yêu cầu (bắt buộc):
1. Tập luyện thể lực trước 7 ngày để tránh mỏi cơ bắp do lâu không hoạt động
2. Giày đạt chuẩn (nên chọn giày lớn hơn 1 size, đừng sát mũi chân, vớ (tất) loại cổ cao)
3. MONEYYYYYYY (mỗi người mang theo khoảng 300k thôi)

Last edited:
Hi mọi người,

Mình là Huy, 26t, ở SG. Mình có plan đi trek cung Tà Năng - Phan Dũng 3 ngày 2 đêm xuất phát vào tối T5 5/10 về lại SG vào CN 8/10. Cung mình đi sẽ đi sâu vào trong rừng, vượt được nhiều thác hơn (cung này đc ngắm thác Yaly nhé).

Hiện tại bên nhóm mình có 6 ng (3 nam, 3 nữ - toàn độc thân, vui tính ^^). Do bên mình chưa ai đi cung này nên thuê porter mang đồ ăn với lều.

Phía dịch vụ có gửi lịch trình cụ thể chi tiết từng hoạt động trekking trong 3 ngày 2 đêm cho mình nhưng do dài quá không tiện up lên đây.

Nếu ace nào sắp xếp đc công việc có thể tham gia thì đi cùng cho vui.

Mọi thắc mắc hay ý kiến gì ace cứ Inbox 4rum mình hoặc pm Zalo: 091 "tá m" 15 "h ai" 738 nhé.

Cám ơn mọi người đã đọc bài viết của mình.

Không up lịch trình thì sao biết thế nào mà lần.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,116
Latest member
Thangcho07
Back