What's new

[Hỏi đáp] Myanmar - Lễ hội khinh khí cầu mùa trăng rằm

devil891102

Phượt thủ
Chào các bác, tháng 11 tới đây em có chuyến đi Myanmar, số hên là đi đúng vào ngày rằm đầu tiên sau mùa mưa, ngày này người dân Myanmar ở Taunggyi có lễ hội khinh khí cầu truyền thống, nên em rất hào hứng muốn tham dự
Theo thông tin em tìm hiểu thì Taunggyi cách Hồ Inle hơn 20km, nhưng hiện tại em không tìm được phương tiện nào đi lại cho phù hợp mà chi phí rẻ nữa
Lịch trình của em là ngày đầu đến Yangon, đêm đi Inle luôn, sáng hôm sau đến nơi nghỉ ngơi ngắm phố phường nơi đây, chiều đi Taunggyi đến 10h tối là về, để sáng mai đi hồ Inle chơi
Bác nào đã từng đi lễ hội này cho em xin thêm thông tin và kinh nghiệm, hoặc biết các phương tiện nào thuận tiện để đi 2 nơi này mà chi phí tốt không ạ
Hoặc các bác cho em hỏi, ở Inle có thể thuê xe máy để đi không?
Cảm ơn các bác nhiều

Tít mù: Ôi thế ah, may quá, cám ơn bạn nhé. Lễ hội thì mình có thông tin rồi, nhưng không biết làm cách nào di chuyển để hợp lý thời gian và túi tiền, có xe máy là may rồi ^^

Năm nay : Taunggyi Fireworks Balloon Festival are 26th October – 3rd November 2017
Trong cả tuần này, mỗi ngày vào buổi tối đều có Pháo hoa nhé

Từ Nyaung Shwe, sẽ mất 1 1h đi xe để đến nơi. Lễ hội rất đông nên nên gửi xe ở ngoài rồi đi bộ vào, lúc đi về thì đi bộ ra, nếu ko sẽ tắc đường kinh khủng.

Xem pháo hoa không thì chỉ cần 1 buổi tối, nhưng nếu muốn xe cả lễ hội ban ngày thì nên ở luôn Taunggyi.

Giờ mà thuê KS thì giá cũng đắt rồi đó bạn

Vụ thuê xe máy thì mình ko rõ, vì mình đi xe bus tour

Chúc vui

Bạn mua tour kiểu gì và của chỗ nào vậy. Chi phí cũng như lịch đi lại như thế nào bạn.
Mình đọc thông tin trên trang nc ngoài cũng có nói tour đi 8h tối đến 2h sáng từ shweng đến Taunggyi, nhg k có chỉ chỗ mua :(

Chào các bác, tháng 11 tới đây em có chuyến đi Myanmar, số hên là đi đúng vào ngày rằm đầu tiên sau mùa mưa, ngày này người dân Myanmar ở Taunggyi có lễ hội khinh khí cầu truyền thống, nên em rất hào hứng muốn tham dự
Theo thông tin em tìm hiểu thì Taunggyi cách Hồ Inle hơn 20km, nhưng hiện tại em không tìm được phương tiện nào đi lại cho phù hợp mà chi phí rẻ nữa
Lịch trình của em là ngày đầu đến Yangon, đêm đi Inle luôn, sáng hôm sau đến nơi nghỉ ngơi ngắm phố phường nơi đây, chiều đi Taunggyi đến 10h tối là về, để sáng mai đi hồ Inle chơi
Bác nào đã từng đi lễ hội này cho em xin thêm thông tin và kinh nghiệm, hoặc biết các phương tiện nào thuận tiện để đi 2 nơi này mà chi phí tốt không ạ
Hoặc các bác cho em hỏi, ở Inle có thể thuê xe máy để đi không?
Cảm ơn các bác nhiều

Chào bạn.
Đợt tháng 11 này mình cũng đi Myanmar và có ý định đến Taunggyi trùng với lễ hội khinh khí cầu. Mình sẽ ở lại khu vực Inle Lake từ 02/11-05/11. Mình định đi Taunggyi đúng hôm 03/11 là hôm cuối cùng của lễ hội. Bạn tìm được phương tiện để đi từ Inle Lake đến Taunggyi chưa ? Nếu trùng ngày thì mình đi cùng được không (nếu có thuê taxi gì đó thì 2 ng share tiền cũng rẻ hơn mà).

Chào bạn.
Đợt tháng 11 này mình cũng đi Myanmar và có ý định đến Taunggyi trùng với lễ hội khinh khí cầu. Mình sẽ ở lại khu vực Inle Lake từ 02/11-05/11. Mình định đi Taunggyi đúng hôm 03/11 là hôm cuối cùng của lễ hội. Bạn tìm được phương tiện để đi từ Inle Lake đến Taunggyi chưa ? Nếu trùng ngày thì mình đi cùng được không (nếu có thuê taxi gì đó thì 2 ng share tiền cũng rẻ hơn mà).

Mình ở Inle từ m2 đến m4 tháng 11, nhưng mình định đi Taunggyi chiều m2 đến đêm m2 là về lại Inle thôi, m3 mình chơi ở Inle rùi. Bọn mình có 2 nữ, thuê taxi cả đi và về khoảng 50USD, mình cũng đang muốn tìm người share cho hợp lý.

Mình ở Inle từ m2 đến m4 tháng 11, nhưng mình định đi Taunggyi chiều m2 đến đêm m2 là về lại Inle thôi, m3 mình chơi ở Inle rùi. Bọn mình có 2 nữ, thuê taxi cả đi và về khoảng 50USD, mình cũng đang muốn tìm người share cho hợp lý.

Bạn ơi mình inbox bạn rồi đấy. Bạn check inbox nhé :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back