What's new

Roadtrip Canada mùa anh đào (03-04/2018)

Roadtrip Canada mùa anh đào & săn bắc cực quang (03-04/2018)

Mình đang có kế hoạch thuê xe hơi roadtrip 2 tuần ở Canada mùa hoa anh đào, đây cũng là thời điểm thuận lợi để ngắm bắc cực quang tại các khu vực lân cận Vancouver. Dự kiến sơ bộ như sau (chưa lên được lịch trình chi tiết, có sẽ update liền):
- Thời gian: 23/3 - 8/4 hoặc 30/3 - 13/4
- Lộ trình: Vancouver - Banff - Montreal - (có thể thêm Quebec)
- Chi phí: trên dưới 50tr
Mình cần tìm thêm 4 bạn đồng hành (2 nam 2 nữ hoặc 3 nam 1 nữ) để lấp đầy 1 xe. Để đảm bảo yếu tố an toàn, mình chỉ nhận nam lái cứng tay, có kinh nghiệm lái xe qua các nước Âu Mỹ càng tốt, các thành viên có hồ sơ du lịch/công tác tốt để thuận lợi cho việc xin visa. Ngoài ra mình thích đi tà tà ngắm nghía chụp choẹt, nên cũng mong team có ít nhất 2 bạn chụp ảnh đẹp và có thiết bị chụp ảnh tốt.
Ai quan tâm vui lòng chat với mình qua FB nhé: https://www.facebook.com/nguyen.tea.1

Các bậc cao nhân đã từng kinh qua cung đường này có ghé quá giúp em giải đáp vài thắc mắc sau em xin đội ơn:
1. Lái xe hơi ở Canada có khó khăn hơn so với US ko?
2, Vé mb Montreal - Vancouver đắt quá nên e đang tính đi roadtrip khứ hồi, vậy có cung đường nào từ Montreal quay lại Vancouver không qua đường cũ ko?
3. Từ Canada có thể xin visa quá cảnh sang US chơi vài ngày đc ko? Chi phí thế nào?

Vancouver

Banff

Niagra fall​

(Hình sưu tầm)

Last edited:
Tình hình là có nhiều anh chị em muốn join quá, nhưng quan trọng nhất có xế cứng suýt chốt được đến nơi thì lại hụt. Em đang cân nhắc 2 option: đi mùa xuân ngắm hoa anh đào hoặc mùa thu lá vàng. Nếu đi mùa thu khả năng cao đi hẳn 3 tuần cho sướng.

Thuê và lái xe bên Canada có thể dùng bằng lái xe quốc tế cấp ở VN. Để an toàn em vẫn ưu tiên tuyển xế cứng. Anh chị nào tự tin cầm lái thì pm Tea nhé.

Nhà mình chuẩn một xế một NAG lại còn có bạn bên CAN nữa nhung chỉ đi được dịp 30/4-1/5/2018 thôi. Hi hi.

Trả lời chủ thớt
1. Lái xe hơi ở Canada có khó khăn hơn so với US ko? =>có bạn trả rồi, tuy nhiên lái xe bên Ca cũng gặp lắm củ chuối...bóp kèn hoài :)
2, Vé mb Montreal - Vancouver đắt quá nên e đang tính đi roadtrip khứ hồi, vậy có cung đường nào từ Montreal quay lại Vancouver không qua đường cũ ko?=> CA có cái là vé nội địa rất mắc
3. Từ Canada có thể xin quá cảnh sang US chơi vài ngày đc ko? Chi phí thế nào? => không đc đâu, phải xin visa từ VN

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back