What's new

[Hỏi đáp] Đi du lịch Châu Âu từ Cộng hòa Séc

Danny_

Phượt tử
Em là sinh viên mới sang học ở Cộng hòa Séc.

Em định đi khám phá các nước trong khối Schengen mà chưa biết đi như thế nào từ Séc.
Anh chị có thể gợi ý giúp em hướng và cách di chuyển từ Séc sao cho thuận tiện nhất nếu có 3 hoặc 7 ngày rảnh được không ạ. Sau khoảng đó e lại phải về học tiếp, rồi đi tiếp :)

Và trong 2 khoảng thời gian đó thì có những điểm nào hay ho thì anh chị recommend cho e luôn

Em cảm ơn các anh chị nhiều nhiều ạ.

Last edited:
Em là sinh viên mới sang học ở Cộng hòa Séc.

Em định đi khám phá các nước trong khối Schengen mà chưa biết đi như thế nào từ Séc.
Anh chị có thể gợi ý giúp em hướng và cách di chuyển từ Séc sao cho thuận tiện nhất nếu có 3 hoặc 7 ngày rảnh được không ạ. Sau khoảng đó e lại phải về học tiếp, rồi đi tiếp :)

Và trong 2 khoảng thời gian đó thì có những điểm nào hay ho thì anh chị recommend cho e luôn

Em cảm ơn các anh chị nhiều nhiều ạ.

Từ Czech đi du lịch thì quá dễ. Xung quanh có Áo, Đức, Hung, Ba lan .... Di chuyển có thể bằng tàu hỏa hay bus tùy theo hành trình và thời gian có được. Bạn có bao nhiêu thời gian đi lại và khả năng kinh phí là có thể lên mạng tìm các chuyến tàu hay bus, rồi đặt hostel hay hotel .... Thế là lên đường thôi.
Mà trong Czech cũng có quá nhiều cảnh đẹp để có thể thỏa sức ngắm nghía

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back