What's new

Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn: phát hiện virus lao có bị cấm nhập cảnh ÚC?

tvp27

Phượt tử
Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn: phát hiện virus lao có bị cấm nhập cảnh ÚC?

Xin chào các anh, chị!

Mọi người ai đã từng trải qua hoặc biết về vấn đề này cho em xin tư vấn với ạ:

VC em đã có visa Úc, mua vé và book khách sạn xong hết chuẩn bị lích trình đến Úc vào tháng 11 này. Đùng 1 cái xã nhà em khám sức khỏe TQ theo định kì, sau khi có kết quả X quang thì bs chỉ định thử đàm vì nghi mắc lao. Lúc này vẫn cho kết quả âm tính nhưng khi làm các xét nghiệm chuyên sâu hơn là PCR lấy dịch lúc nội soi phế quản thì tìm thấy virus lao. Xã em được kết luận mắc virus lao tiềm ẩn va phải tiến hành điều trị.

Như vậy em đặt ra 2 khả năng sau:

1/ Tick vào ô khai báo có virus lao (tuberculosis) trong tờ khai lúc nhập cảnh. Nếu như vậy thì có bị từ chối nhập cảnh không ạ?

2/ Nếu không khai báo thì có sao không? Vì bệnh của chồng em đang ở thể tiềm ẩn, không tìm thấy virus trong đàm nên bác sĩ có nói rắng chưa có khả năng lây lan. Em đang nghiêng về phương án này.

Mong các anh chị cho lời khuyên, vì tụi em đang hoang mang quá ạ :(

Re: Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn: phát hiện virus lao có bị cấm nhập cảnh ÚC?

Bệnh thì ỡ nhà, không nên đi nhất là đi nước ngoài, nếu xảy ra tai nạn insurance nó không trả các chi phí , mà chi phí y tế rất mắc tiền
Với các nước phát triển họ đặt các vấn đề nầy là quan trọng, ỡ VN cũng vậy màX(
1 . Biết mà không khai báo đó là một lội vi phạm rất nghiêm trọng. Còn việc cho nhập cảnh hay không thì tôi không biết.
2 . Nếu không khai báo khi nhập cảnh, trong thời gian ỡ Úc nếu phát hiện bạn sẽ gặp rác rối lớn
Sao không đợi chưa trị hết bệnh rồi đi sau

Re: Xin các bác có kinh nghiệm tư vấn: phát hiện virus lao có bị cấm nhập cảnh ÚC?

Mình sẽ cân nhắc vấn đề này. Cảm ơn chuot-bu đã trả lời nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back