What's new

[Hỏi đáp] Di chuyển hợp lý ra sân bay Incheon Soul chuyến bay sáng sớm

thynguyenkg

Phượt tử
Hi mọi người,

Chuyện là đầu tháng 11 mình có chuyến du lịch Seoul. Vé về của mình bay VJ 6h55 sáng ngày 7/11 nên không thể đi tàu điện được. Bọn mình đi có 2 người. Dự định sẽ đi từ Ga trung tâm Seoul đến sân bay Incheon.

Mọi người ai đã du lịch Seoul cho xin tí kinh nghiệm di chuyển ra sân bay giá rẻ được không ạ? Vì check giá taxi thấy đi từ trung tâm tới Incheon tận 65K won (~1tr3). Hơi mắc vì tụi mình đi du lịch bụi.

Cảm ơn cả nhà.

Hi mọi người,

Chuyện là đầu tháng 11 mình có chuyến du lịch Seoul. Vé về của mình bay VJ 6h55 sáng ngày 7/11 nên không thể đi tàu điện được. Bọn mình đi có 2 người. Dự định sẽ đi từ Ga trung tâm Seoul đến sân bay Incheon.

Mọi người ai đã du lịch Seoul cho xin tí kinh nghiệm di chuyển ra sân bay giá rẻ được không ạ? Vì check giá taxi thấy đi từ trung tâm tới Incheon tận 65K won (~1tr3). Hơi mắc vì tụi mình đi du lịch bụi.

Cảm ơn cả nhà.

Ở đây sẽ có 2 phương án cho bạn.
1. Tối hôm trước ra sân bay trước và chấp nhận ngủ qua đêm tại sân bay. Có để chọn Arex Train và Airport Bus đều được. Phần lớn mọi người đều chọn phương án này vì nó tiện không phải 3-4h sáng lục đục dậy để ra sân bay. Hơn nữa, sân bay Incheon khách ngủ qua đêm cũng nhiều lắm. Mình thì không ngủ qua đêm tại Incheon nhưng đợt mình đi Nhật, chuyến về lúc 6:00 AM nên hôm đó phải ngủ lại tại Haneda và phải nói là khách nằm la liệt =)) Nên phương án này cá nhân mình thấy OK, sân bay đêm hơn lạnh nhớ mang áo khoác.

2. Sau 12h đêm vẫn có bus đêm từ Seoul ra sân bay nên nếu bạn chấp nhận dậy thật sớm và chấp nhận mất tiền thuê phòng thêm 1 đêm thì chọn phương án này.

Dear Chủ topic: Trong topic thông tin du lịch Hàn Quốc đã có quá nhiều bạn hỏi câu này. Nếu ai muốn hỏi gì cũng mở một topic riêng hỏi nhõn một câu thế này thì tài nguyên diễn đàn biết mở rộng bao nhiêu cho đủ.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back