What's new

[Hỏi đáp] Nên chọn tour du lịch Trung Quốc nào cho bố mẹ

Vannh216

Phượt tử
Chào các bạn!

Tình hình là sắp tới mình muốn mua 1 tour du lịch Trung Quốc để tặng bố mẹ .

Bố mẹ mình không thích đông đúc, muốn đi những danh lam thuộc tự nhiên nên mình có lựa chọn
1 số tour như sau, bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với

1. Giá tiền: 15- 17 triệu, di chuyển bằng máy bay là tốt nhất

P/a 1 : Nga Mi - Thanh Đô - Mâu Ni Câu - Cửu Trại Châu Tour của Hanoi tourit

P/a 2 : CÔN MINH - THẠCH LÂM - ĐẠI LÝ - LỆ GIANG - SHANGRILA Tour của Hanoi tourit (di chuyển bằng oto)

P/a 3 : Tour Hà Nội – Thành Đô – Cửu Trại Câu – Hoàng Liên Sơn ( của PYS travel)

Mình đang ưu tiên phương án 1 hoặc 2( p/a này di chuyển oto nên mình không thích lắm).
Tuy nhiên, bạn mình có nói vừa rồi Cửu Trại Châu bị động đất, không biết có ảnh hưởng đến tour du lịch có được đẹp như cũ không và đi đợt này có bị sương mù hay mưa gió gì không.???

Mình cám ơn

Chào các bạn!

Tình hình là sắp tới mình muốn mua 1 tour du lịch Trung Quốc để tặng bố mẹ .

Bố mẹ mình không thích đông đúc, muốn đi những danh lam thuộc tự nhiên nên mình có lựa chọn
1 số tour như sau, bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình với

1. Giá tiền: 15- 17 triệu, di chuyển bằng máy bay là tốt nhất

P/a 1 : Nga Mi - Thanh Đô - Mâu Ni Câu - Cửu Trại Châu Tour của Hanoi tourit

P/a 2 : CÔN MINH - THẠCH LÂM - ĐẠI LÝ - LỆ GIANG - SHANGRILA Tour của Hanoi tourit (di chuyển bằng oto)

P/a 3 : Tour Hà Nội – Thành Đô – Cửu Trại Câu – Hoàng Liên Sơn ( của PYS travel)

Mình đang ưu tiên phương án 1 hoặc 2( p/a này di chuyển oto nên mình không thích lắm).
Tuy nhiên, bạn mình có nói vừa rồi Cửu Trại Châu bị động đất, không biết có ảnh hưởng đến tour du lịch có được đẹp như cũ không và đi đợt này có bị sương mù hay mưa gió gì không.???

Mình cám ơn

Cửu Trai Cậu bị động đất, tan hoang hết rồi, dù đang khôi phục lại những cũng sẽ không còn đẹp nữa đâu. Bạn nên chọn tour khác không có CTC nhé. Phướng án 2 có vẻ OK hơn.

Mình nghĩ bạn cần xem cụ thể lịch trình tour nữa. Hầu hết các tour TQ hành trình đều gấp gáp, di chuyển nhiều.
Đặc biệt tour nhiều điểm đến mà thời gian ngắn thì rất vất vả cho người già/trung niên.

Nếu như 2 bác ko có yêu cầu gì đặc biệt thì bác nên chọn tour loanh quanh Thương Hải và (hoặc) Bắc Kinh .
Các điểm tham quan gần nhau nên di chuyển ít, thức ăn cũng dễ ăn hơn những khu vực khác

Nếu các cụ lần đầu đi TQ thì bạn nên hỏi kỹ các cụ muốn đi “những danh lam thuộc tự nhiên” mà không có Vạn lý trường thành, không có Tử cấm thành thì có được không đã rồi hẵng tính chọn Vân Nam (Côn Minh – Lệ Giang) hay Tứ Xuyên (Thành Đô – Nga Mi – Cửu trại)... Vì nói thật là mình thấy đa số các cụ đều nói không thích đông đúc, không thích đi vội, thích ngắm danh thắng tự nhiên nhưng đi TQ mà không có Vạn lý trường thành với Tử cấm thành thì các cụ lại bảo là “chưa phải” TQ đâu :))

Nếu mình không lầm thì Saigontourist có tour Bắc Kinh dành cho người cao tuổi khoảng 4-5 ngày khá ổn ấy. Thời gian vừa phải, đi lại vừa phải, giá cả vừa phải, thăm thú tiêu biểu, mua sắm vừa phải :) Vietrantour thì thấy có tour đi Vân Nam (Côn Minh – Lệ Giang) và Hồ Nam (Trương Gia Giới – Phượng Hoàng) bằng đường bay đấy.

Last edited:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back