What's new

Bí kip xin visa canada online 10.2017

CaVicu

Phượt gia
Hướng dẫn nộp hồ sơ xin visa Du lịch Canada Online.

Canada đất nước lá phong với bao cảnh đẹp hấp dẫn. Vancouver vào xuân hoa anh đào nở đẹp nhất, rợp trời ngỗng tuyết bay về. Quebec ngọt ngào với siro cây phong danh tiếng, Ontario rực rỡ sắc hoa, Công viên quốc gia Jasper thác nước ầm ầm, nước hồ trong như gương, tất cả làm nên vẻ đẹp hoang sơ hùng vĩ. Canada tuyệt đẹp đáng du lịch.

Để thuận tiện cho các đương đơn xin visa, các nước đã cho phép nộp đơn xin visa và cấp visa online. Mình hướng dẫn từng bước nộp hồ sơ xin visa Canada online. Các bước như sau:
- Bước 1: truy cập website http://www.cic.gc.ca/english/e-services/index.asp tạo tài khoản để Submit thành công hồ sơ. (Thời gian tự làm mất 1 buổi). Nhớ chuẩn bị đầy đủ giấy tờ đã Scan.
- Bước 2: Lên văn phòng lấy sinh trắc học ở 162 Pauster, Q1, HCM. (Mất từ 2-7 ngày từ khi Submit thành công).
- Bước 3: Mang Hộ chiếu lên nộp khi có yêu cầu. (Kéo dài từ 1-3 tháng tùy hồ sơ). Thời gian chờ đợi
- Bước 4: Hộ chiếu có dán Visa gửi về nhà khi chọn gửi SMS hoặc tự lên lấy.(2-4 ngày khi được yêu cầu nộp Passport).

Cá nhân mình nộp Submit Online thành công ngày 19/08/2017-> 25/8 Lấy sinh trắc học->3/10 lên nộp Passport->5/10 nhận Visa. Vậy tổng thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận Visa là 1 tháng rưỡi. Nghe nói nộp hồ sơ giấy có khi 3-4 tháng mới có.
Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn xin Visa CANADA. Xin Visa ngắn hạn để đi du lịch, các mục đích khác thì dựa trên yêu cầu của LSQ.

A- Điều kiện cần: Hộ chiếu không nên để trắng tinh, bạn nên có vài con dấu ra khỏi Việt Nam, ít nhất là qua thăm các nước Đông Nam Á không cần visa như SINGAPO, THÁI LAN, MALAYSIA...
Sau đó nên đi Nhật Bản, Hàn Quốc, Hồng Kong, ĐÀI LOAN... Ưu tiên NHẬT BẢN, đặc biệt là ÚC, NEWZEALAND, EU, ANH...
B- Điều kiện đủ: Chuẩn bị bộ hồ sơ đầy đủ theo hướng dẫn chi tiết bên dưới.
Thị thực ngắn hạn (thăm thân, Viếng thăm các mối quan hệ cá nhân, du lịch, công tác).

Việc chuẩn bị hồ sơ làm visa canada online cũng như offline mà thôi. Các bạn tải mẫu phù hợp đơn tại trang web này. Đồng thời đính kèm các loại giấy tờ vẫn bao gồm các giấy tờ về nhân thân khác (như chứng minh thư, khai sinh, hộ khẩu, giấy tờ xác nhận hôn nhân), giấy tờ về công việc (như hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép, giấy phép kinh doanh và giấy nộp thuế) và giấy tờ chứng minh về tài sản và nguồn tài chính (giấy tờ chủ quyền nhà, đất; hợp đồng cho thuê bất động sản …). Sau khi chuẩn bị đầy đủ những hồ sơ này và bộ tờ khai theo quy định của lãnh sự quán Canada, người nộp đơn sẽ scan toàn bộ hồ sơ và đăng tải lên hệ thống nộp hồ sơ online của lãnh sự quán Canada. Sau đó tiến hành thanh toán tiền qua các loại thẻ Visa card, Master card hoặc American Express. Như vậy, việc nộp hồ sơ online đã hoàn tất.
Note: Bạn nên gửi thêm bức tâm thư để trình bày mục đích đi du lịch, sẽ dễ thuyết phục người xét duyệt hồ sơ.
Tuy nhiên, khác với những quốc gia còn lại, Canada chỉ cho phép nộp đơn xin thị thực qua mạng nhưng không cấp visa điện tử. Khi được cấp visa, người xin visa bắt buộc phải nộp hộ chiếu chính để các nhân viên lãnh sự dán visa vào hộ chiếu. Điều đó có nghĩa là, ngoại trừ việc đăng tải bộ hồ sơ xin visa và đóng lệ phí qua mạng, người nộp đơn vẫn phải trực tiếp đến trung tâm tiếp nhận hồ sơ thị thực để nộp hộ chiếu và làm thủ tục sinh trắc học giống như cách thức nộp visa thông thường. Điều thuận lợi nhất chính là việc người nộp đơn có thể giữ lại hộ chiếu gốc trong quá trình xét duyệt để có thể xuất nhập cảnh mà không cần phải lo lắng.
Nhờ vào tính tiện dụng mà hiện nay, rất nhiều người đã áp dụng phương thức nộp visa Canada online và đã thành công. Vì vậy, tùy vào điều kiện cụ thể của mình, bạn hãy lựa chọn cho mình phương thức tốt nhất để việc xin visa được thuận lợi nhất.

Hồ sơ giấy để thực hiện và mẫu ở đây: MẪU

Minh họa bằng hình ảnh:

Truy cập vào website này: http://www.cic.gc.ca/english/e-services/index.asp
Để đăng ký tài khoản.

Hình ảnh tiếp theo mình post các bước khai Online. CLICK HERE. Mời các bạn tham khảo.

(Cavicu)
FB: CAO VIỆT CƯỜNG

Re: Bí kiếp xin visa canada online 10.2017

Bạn ơi mình hỏi chút, tỷ lệ đậu visa thế nào (hộ chiếu mình mới có dấu các nước DNA và visa Hàn)

Thanh toán tiền thì như nào hả bạn?

Đọc đoạn này "Canada đất nước lá phong với bao cảnh đẹp hấp dẫn. Vancouver vào xuân hoa anh đào nở đẹp nhất, rợp trời ngỗng tuyết bay về. Quebec ngọt ngào với siro cây phong danh tiếng, Ontario rực rỡ sắc hoa, Công viên quốc gia Jasper thác nước ầm ầm, nước hồ trong như gương, tất cả làm nên vẻ đẹp hoang sơ hùng vĩ. Canada tuyệt đẹp đáng du lịch." mà ngứa ngáy quá!
Sẽ apply sau chuyến đi Úc vào cuối tháng!
Thanks Cu ViCa!

Bạn ơi mình hỏi chút, tỷ lệ đậu visa thế nào (hộ chiếu mình mới có dấu các nước DNA và visa Hàn)
Thanh toán tiền thì như nào hả bạn?
Tỷ lệ đậu tuỳ thuộc vào hồ sơ của bạn, có chứng minh mục đich đi du lịch và có khả năng trở về hay không. Thanh toán qua thẻ Visa. Mình có minh hoạ trong bài viết ở Link gửi kèm nhé.

Đọc đoạn này "Canada đất nước lá phong với bao cảnh đẹp hấp dẫn. Vancouver vào xuân hoa anh đào nở đẹp nhất, rợp trời ngỗng tuyết bay về. Quebec ngọt ngào với siro cây phong danh tiếng, Ontario rực rỡ sắc hoa, Công viên quốc gia Jasper thác nước ầm ầm, nước hồ trong như gương, tất cả làm nên vẻ đẹp hoang sơ hùng vĩ. Canada tuyệt đẹp đáng du lịch." mà ngứa ngáy quá!
Sẽ apply sau chuyến đi Úc vào cuối tháng!
Thanks Cu ViCa!
Chúc bạn may mắn, hi hi , có Úc sẽ dễ có Canada...

Hi,

cho mình hỏi trong phần upload thì: phần Application Form(s) có phải điền form rồi up lên ko?

cám ơn.

Tính từ ngày nộp passport, bao lâu bạn nhận lại pp+visa vậy ? :D

Cá nhân mình nộp Submit Online thành công ngày 19/08/2017-> 25/8 Lấy sinh trắc học->3/10 lên nộp Passport->5/10 nhận Visa. Vậy tổng thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận Visa là 1 tháng rưỡi.

Cá nhân mình nộp Submit Online thành công ngày 19/08/2017-> 25/8 Lấy sinh trắc học->3/10 lên nộp Passport->5/10 nhận Visa. Vậy tổng thời gian từ lúc nộp hồ sơ đến lúc nhận Visa là 1 tháng rưỡi.

Cảm ơn bác đã trả lời giúp ạ...hi hi hi

Bạn cho mình hỏi giấy xác nhận độc thân có bắt buộc không, vì mình thấy trong checklist không có nói tới

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,173
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back