What's new

Tìm bạn đồng hành đi Ấn Độ tháng 11/2017

Nữ, đi từ Tp Hcm, có thể thay đổi ngày đi cho phù hợp, dự định đi từ ngày 10/11 đến 19/11 hoặc ngày khác chọn được vmb rẻ ,budget khoảng 20 -30 triệu.

Ngày 1 Sgn-Delhi
2) Delhi
3) Jaipur
4) Jaipur
5) Agra
6) Varanasi
7) Varanasi
8) Delhi
9) Delhi-Sgn

Đi nhiều ngày thì nhiều xiền hơn :), thôi thì taste of India, Golden triangle + Varanasi thành phố Hindu cho biết thôi, chứ còn mình cũng muốn đi Khajuraho, Mumbai... Lịch trình sẽ thêm 1 ngày nữa ở Varanasi. Dự kiến vmb Malaysia airline khứ hồi khoảng $380, Varanasi-Delhi 1 chiều về khoảng $60
Khách sạn Agoda tầm 500,000 đ/ ngày, nếu share 2 người khoảng 2 triệu rưỡi. Còn lại di chuyển giữa các thành phố bằng train,tới các điểm thăm quan bằng Uber, Tuktuk…
Mình đang kiếm bạn đồng hành không phân biệt nam nữ, già trẻ… miễn là cùng chung sở thích du lịch India và friendly. Nếu ai đã từng đi Ấn rồi, có tips gì hay thì xin cùng chia sẻ, gợi ý. Mình xin cám ơn trước. Mong sớm tìm được người để còn mua vmb, có thể đổi ngày và lịch trình thêm thắt sau khi cùng bàn bạc. Nếu đi tour của các hãng du lịch mất tầm 40 triệu, cho nên tự đi sẽ rẻ hơn, tham quan được kỹ hơn chứ không thì tới nơi chụp hình xong là lùa về 

Mình mới đi Ấn về. đi 3 tuần đến Bânglore, Kerala, Tamil Nadu, Pondichery và Coorg. Mình di chuyển bằng tàu hỏa xa bú là chính. Nơi lưu tú thì ở nhà bạn mình vài ngày còn lại bạn mình đặt phòng cũng rẻ lắm. chưa tới 200k/ngày. Mình cũng ở một số ashram cho nên giá rẻ. Bạn tìm ashram xin ở cho đỡ tốn tiền xem sao. Tổng chi phí cho chuyến đi của mình là 750 usd. 400usd cho vé khứ hồi, 103 usd cho visa. 250 usd cho ăn ở di chuyển mua sắm chút ít!

Không biết bạn định đi Ấn chỉ 1 lần cho biết hay là sẽ quay lại những lần sau vì mình thấy lịch trình của bạn hơi loãng, đi có 3 nơi 3 vùng khác nhau. nếu bạn có ý định trở lại những lần sau thì mỗi lần đi bạn tập trung vào 1 khu vực thì sẽ hay lắm ak. với 20-30 triệu bạn có thể nới thêm ngày tăng thêm địa điểm. Agra đi 1 ngày là hết vì cũng chẳng có gì nhiều, Varanasi 1-2 ngày là xong. Jaipur cũng vậy vì Rajasthan rộng lớn mà đi mỗi Jaipur ko đi sa mạc hay Jodhpur thì phí. Delhi thì bạn nên đi khu Old Delhi Chandi Chowk và đền Askhadham nha!

Cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin. Mình cũng không ngại ở dorm 200k, hay kéo dài hành trình thêm địa điểm... cái này tùy thuộc vào cách chi tiêu của mỗi người và level of comfort (nhiều khi ở ashram lại thoải mái hơn ở cheap hotel). Cung đường mình chọn lần này mang tính tourist, tham quan những điểm đến đặc trưng căn bản của Ấn Độ, không phải upper level : Ở ashram và mingle with the local như bạn. Mình muốn ở chỗ nào đó gần trung tâm, thuận tiện cho việc tham quan đi lại... Vấn đề là tìm người đồng hành vì nữ đi 1 mình không an toàn cho lắm và mình nóng lòng muôn đi trong tháng 11. Bạn đi hãng mb nào? evisa có vẻ rẻ hơn và tiện dụng..

Mình đều đi hãng AirAsia. Mình hơi nhát muốn chắc ăn nên mình ko chọn E-visa. Vì vật nên giờ vẫn còn tiếc tiền và đang lên kế hoạch đi tiếp năm sau trước khi hết hạn visa 1 năm để lấy lại vốn.

Thực ra đi 1 nhóm là an toàn nhất vì 2 nữ hoặc 1 nam 1 nữ có nhiều trường hợp vẫn bị tấn công như thường. Miền Bắc kém an toàn hơn miền Nam nhiều.

Hi Global-trotter,

Mình sẽ ̣đến Mumbai vào 25/11 này, và dự ̣định khoảng 1 tháng cho các bang ở bờ Tây này: Kerala, Goa, Maharashtra, Gujarat và Rajasthan. Không biết có dịp gặp và ̣đi cùng bạn hay không?
̣̣Đã xin evisa 60d/50$ vé mb của Malindo Air.
̣Đây là lần thứ 3 quay lại India, solo traveler.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,491
190,104
Latest member
tranvouu12
Back