What's new

[Hỏi đáp] Xin tư vấn lịch trình du lịch Đài Loan

tieu_zai

Phượt tử
Hi mọi người. Mình định đi Đài Loan từ tối 1/12-9/12, lịch trình của mình như sau:

*Ngày 1-T7: Nội thành Taipei
*Ngày 2-CN: Bitou cape - Làng mèo - Shifen
Buối tối bắt tàu/bus đi Hualian (không biết có tàu/bus đi Hualian buổi tối không nhỉ)
*Ngày 3-T2: Hualien - Taroko Gorge
*Ngày 4-T3: Ngắm cá voi, lang thang ở Hoa Liên
*Ngày 5-T4: Về Taipei, đi Taichung bằng HSR
*Ngày 6,7-T5,6: Săn lá phong ở Wuling farm, cắm trại qua đêm
*Ngày 8-T7: Về Taipei. Đi suối nước nóng Wulai rồi ra sân bay ngủ lại sáng hôm sau về HCM

Các bạn thấy lịch trình của mình có hợp lí không, mục tiêu của mình là săn lá phong nhưng không biết ở Wuling farm hay Aowanda, Nantou sẽ đẹp hơn nhỉ. Với cả lân cận Wuling farm có chỗ nào thú vị để đi tiếp hay không? Cảm ơn mọi người rất nhiều

Hi mọi người. Mình định đi Đài Loan từ tối 1/12-9/12, lịch trình của mình như sau:

*Ngày 1-T7: Nội thành Taipei
*Ngày 2-CN: Bitou cape - Làng mèo - Shifen
Buối tối bắt tàu/bus đi Hualian (không biết có tàu/bus đi Hualian buổi tối không nhỉ)
*Ngày 3-T2: Hualien - Taroko Gorge
*Ngày 4-T3: Ngắm cá voi, lang thang ở Hoa Liên
*Ngày 5-T4: Về Taipei, đi Taichung bằng HSR
*Ngày 6,7-T5,6: Săn lá phong ở Wuling farm, cắm trại qua đêm
*Ngày 8-T7: Về Taipei. Đi suối nước nóng Wulai rồi ra sân bay ngủ lại sáng hôm sau về HCM

Các bạn thấy lịch trình của mình có hợp lí không, mục tiêu của mình là săn lá phong nhưng không biết ở Wuling farm hay Aowanda, Nantou sẽ đẹp hơn nhỉ. Với cả lân cận Wuling farm có chỗ nào thú vị để đi tiếp hay không? Cảm ơn mọi người rất nhiều

Mình thấy lịch trình khung của bạn được rồi, còn cụ thể từng địa điểm như thế nào thì bạn nên tìm hiểu kỹ hơn. Nếu không có nhiều tg bạn có thể tham khảo chỗ này, mất chút phí http://funtriip.com/trip-dai-loan-dai-bac-nam-dau/

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,545
190,114
Latest member
vaota88
Back