What's new

Passport còn hạng dưới 6 tháng - xin visa Đài Loan dc không?

darkenleon

Phượt tử
Chào các bạn, như tiêu đề, mình muốn hỏi là passport của mình chỉ còn 4 tháng là hết hạng, mình định xin visa đi Đài, đi và về trong tháng 11 này thôi thì liệu bên đại sứ quán có đồng ý cấp cho mình không các bạn? Mình biết quy định là còn hạn trên 6 tháng nhưng có 1 số nước vẫn cấp visa nếu ngày đi và về trong lịch trình nằm trong thời hạn nên không biết Đài Loan thì như thế nào? Có bạn nào đã rơi vào tình trạng của mình chưa? Cám ơn các bạn.

Chào các bạn, như tiêu đề, mình muốn hỏi là passport của mình chỉ còn 4 tháng là hết hạng, mình định xin visa đi Đài, đi và về trong tháng 11 này thôi thì liệu bên đại sứ quán có đồng ý cấp cho mình không các bạn? Mình biết quy định là còn hạn trên 6 tháng nhưng có 1 số nước vẫn cấp visa nếu ngày đi và về trong lịch trình nằm trong thời hạn nên không biết Đài Loan thì như thế nào? Có bạn nào đã rơi vào tình trạng của mình chưa? Cám ơn các bạn.

Đa phần đều không được. Nhưng dù có nước nào đó chấp nhận theo như bạn nói thì bạn NÊN làm lại pp đi, mất tầm 10 ngày thôi. Như vậy mọi thủ tục đều khỏe.

Đa phần đều không được. Nhưng dù có nước nào đó chấp nhận theo như bạn nói thì bạn NÊN làm lại pp đi, mất tầm 10 ngày thôi. Như vậy mọi thủ tục đều khỏe.

Mình sẽ làm lại, nhưng do không để ý nên đến lúc chuẩn bị đi thì mới phát hiện hic. Mình search trên mạng thì thấy Úc hay Hàn Quốc có ghi là ok trong trường hợp này nên không biết Đài Loan thế nào. Thứ 2 mình sẽ gọi hỏi Đại sứ quán, 2 ngày cuối tuần này mình tranh thủ làm hồ sơ, nên muốn hỏi có ai rơi vào trường hợp mình mà vẫn đc duyệt không.. Vì kế hoạch đi cũng hơi gấp hic...

Passport còn hạn dưới 6 tháng đâu có được cho xuất cảnh đâu bạn, chị bạn mình đi công tác Campuchia mà còn bị cho về mà. Sao lại có vụ Úc và Hàn Quốc có thể okay nhỉ?

Passport còn hạn dưới 6 tháng đâu có được cho xuất cảnh đâu bạn, chị bạn mình đi công tác Campuchia mà còn bị cho về mà. Sao lại có vụ Úc và Hàn Quốc có thể okay nhỉ?

Đài Loan yêu cầu thời hạn hộ chiếu trên 6 tháng, bạn không được nhập cảnh đâu, bạn có hai phương án.
1. Xin visa vào hộ chiếu cũ ( nếu họ vẫn cấp nhưng khả năng là không), xong xin hộ chiếu mới gấp mất 3 hôm ghi bị chú hai hộ chiếu xuất nhập cảnh bình thường.
2. Xin hộ chiếu mới gấp mất 3 hôm sau đó xin visa vào hộ chiếu mới, khi làm hộ chiếu mới nhờ yêu cầu được giữ lại hộ chiếu cũ.

Ngoài ra, Nhật là một trong những nước không yêu cầu hộ chiếu còn thời hạn 6 tháng, bạn vẫn được xuất nhập cảnh bình thường khi hộ chiếu dưới 6 tháng nhé!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,185
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back