What's new

Tìm bạn đồng hành đi El Nido - Philippines Tết âm lịch (mùng 2 đến mùng 6 hoặc mùng 7

Tìm bạn đồng hành đi El Nido - Philippines Tết âm lịch (mùng 2 đến mùng 6)

Chào các bạn, Tết âm lịch 2018, tụi mình dự định đi El Nido - Philippines từ mùng 2 đến mùng 6 (17/2 đến 21/2). Xuất phát từ Sài Gòn. Hiện tại nhóm mình có 4 mem, 3 nam ,1 nữ. Tụi mình muốn tìm thêm bạn đồng hành cho chuyến đi thêm vui. Bạn nào có cùng dự định và thời gian như nhóm tụi mình thì tham gia cùng nhé. Tụi mình đều là những người độc thân nên mong muốn tìm những bạn cũng độc thân đi cùng cho thoải mái (các anh chị có gia đình và con nhỏ thông cảm nha).

Kế hoạch tạm thời
- Ngày 17.02 : Giá vé máy bay cho 4 chặng là 240usd , xe khách 275-300k VND

Đi từ HCM-Manila( thời gian bay 2h), Manila- Puerto Princesa (Palawan)( thời gian bay 1.5h) . Đi xe khách từ sân bay Puerto Princesa đến El Nido( mất khoảng 4,5-6h) . Nhận phòng, ăn tối, mua tour và đi ngủ. Tùy thời gian lựa chọn chuyến bay từ Manila- Puerto Princesa (Palawan), có thể đi dạo 1 vòng quanh Manila

- Ngày 18.02 : đi tour A (500-550K)

Tour A ở El Nido đi tàu tham quan 5 hòn đảo đẹp nhất El Nido, với 2 lagoon nổi tiếng nhất, lặn ngắm san hô.
Tour A đến tham quan các đảo : Big Lagoon, Small Lagoon, Seven Commandos, và Shimizu Island...

-Ngày 19.02 : Đi biển Nacpan, zipline và cầu treo.

Cách El Nido khoảng 15km là bãi biển Nacpan và Dagmay. 2 bãi biển này cực kì đẹp với bờ biển dài, nước cực kì trong, hàng dừa đều tăm tắp. Để đến được đây bạn phải thuê xe máy chạy, đường khá xấu và bụi, hoặc đi Tripcycle giá khoảng 300P/2 chiều tới Nacpan. Nacpan và Dagmay  cách nhau khoảng 8km.

-Trên đường đến EL Nido bạn có thể ghé đến thác nước Nagkalit-kalit và đỉnh viewpoint trên cao để ngắm nhìn toàn cảnh El Nido. 2 điểm này đều nằm trên đường đi biển Nacpan. Tuy nhiên thác nước chỉ đẹp vào mùa mưa thô

- Ngày 20.02 : đi tour C (550-600K)

Tour đưa bạn khám phá các biển đảo đẹp đặc sắc và hấp dẫn ở El Nido: biển Hidden, đền Matinloc Shrine, biển Secret Beach, đảo Tapiutan, đảo trực thăng Helicopter và biển Star beach.

-Ngày 21.02 : Ăn sáng, trả phòng, đón xe về Palawan và đi về.

Kinh phí dự trù là 12tr - 15tr.

Tụi mình đã book vé máy bay cho 4 chặng với giá 240$, với thời gian như sau: https://www.cebupacificair.com/en-vn

Last edited:
Re: Tìm bạn đồng hành đi El Nido - Philippines Tết âm lịch (mùng 2 đến mùng 6 hoặc mù

Bạn book vé hết rồi hay sao bạn, mình cũng đang muốn Join theo, mình cũng ở SG, độc thân (nữ), sợ vé mắc thôi chứ chi phí ăn chơi thì okie

Re: Tìm bạn đồng hành đi El Nido - Philippines Tết âm lịch (mùng 2 đến mùng 6 hoặc mù

Bạn book vé hết rồi hay sao bạn, mình cũng đang muốn Join theo, mình cũng ở SG, độc thân (nữ), sợ vé mắc thôi chứ chi phí ăn chơi thì okie

Tụi mình đã book vé máy bay rồi, nhưng vẫn chưa book khách sạn. Giá vé lúc tụi mình book là 240$, nếu bạn tham gia cùng bạn có thể bọok vé với thời gian ở trên. Thêm bạn thêm vui :)

Giờ thấy vé mắc rồi, chứ nếu vé rẻ chút thì hốt liền á

B ơi, cho mình hỏi b dự tính chi phí ở thì như thế nào?

Hic, nếu mùng 3 đến mùng 6 thì mình đi được ..

Nếu đi từ hà nội đi thì cũng phải đi như các bạn ah, chương trình đi hấp dẫn quá

B ơi, cho mình hỏi b dự tính chi phí ở thì như thế nào?

Mình dự tính tất cả chi phí khoảng 15tr (đã bao gồm vé máy bay 4 chặng).

Hic, nếu mùng 3 đến mùng 6 thì mình đi được ..

Tụi mình đã mua vé mb rồi nên không thể thay đổi được ngày, nếu bạn sắp xếp được tham gia cùng bọn mình cho vui.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back