What's new

[Chia sẻ] Đóng góp vài kình nghiệm nhỏ khi du lịch Đài loan.

Mình vừa đi Cao Hùng về cách đây vài ngày, trước khi đi có tham khảo các bài viết trên diễn đàn nên những gì các bạn đã post trong các bài viết trước mình không nói thêm nữa, mình chỉ đóng góp thêm 1 vài kinh nghiệm nhỏ mà trước đây chưa ai đề cập.
1. Đổi tiền Đài tệ trong nước sẽ có lợi hơn khi đổi bên Đài loan.
2. Internet là điều không thể thiếu khi đi du lịch, trước khi đi mình có thuê cục 4G trong nước với giá 150K/ ngày dung lượng 500M/ngày khi dùng hết 500M sẽ auto hạ tốc độ xuống 3G, đi khoảng 4 người log vào chít chat, tìm đường ... lịnh tinh thì 2 tiếng là hết dung lượng 500M ngay. Ngay tại sân bay có dịch vụ cho thuê cục 4G hoặc mua sim 4G dùng trong 5 ngày giá 300 đài tệ khoảng 240K tiền Việt và không hạn chế dung lượng 4G ( nếu dùng sim có thể gọi được ) .Việc thuê cục 4G tại sân bay rất tiện có thể thuê ở 1 sân bay và trả ở 1 sân bay khác miễn là cùng hãng.
3. Mình tự đi nên đôi khi dùng bus, khi đi bus các bạn nhớ đổi tiền xu, khoảng 10 tệ / lượt vì có cái hộp trên xe khách lên tự bỏ tiền vào thừa chúng nó cũng không trả lại và bọn lái xe rất kém tiếng Anh nên khoản giao tiếp là coi như không.
4. Đi taxi hay bus thì phải nhờ ks người ta viết địa chỉ ra tiếng Đài giun dế chứ viết địa chỉ tiếng Đài kiểu abc là chúng nó cũng chịu luôn.

Vài kinh nghiệm nhỏ mong có thể giúp ích cho các bạn ít nhiều.

Hì. Mình tính năm sau đi Đài đây. Đi tàu điện hay bus thì bạn mua thẻ tên gì mình quên rồi nhưng giống cái easy card ở Đài Bắc vậy.
Bạn đi mấy ngày? Thăm thú nơi mô? Post ít ảnh và chia sẽ kinh nghiệm cho anh em tham khảo với

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back