What's new

Tìm bạn đồng hành Nam Mỹ (Peru, Bolivia, Chile) 03/2018 ~

Dệt mộng Nam Mỹ nào giờ rồi mới có dịp thực hiện, em xin phép trồi lên tìm bạn cùng chí hướng cho chuyến Nam Mỹ 03/2018 sắp tới ạ :D

Em đã mua vé mái bai tới Lima từ đầu tháng 3 đến đầu tháng 5. Trong 2 tháng dự tính cover Peru, Bolivia, Chile, Argentina. Lịch trình khá là flexible, hiện mong muốn tìm đồng đội đi cùng hơn nửa đầu của chuyến đi từ đầu tháng 3 đến đầu tháng 4.
Draft hơn nửa đầu lịch trình trong khoảng 35 ngày cover 3 nước Peru, Bolivia và Chile dự tính:

Ngoài 1 số điểm popular ở 3 nước trên thì em có dự tính đi trek 4~5 ngày ở 1 địa điểm nào đó. Hiện vẫn đang phân vân giữa W Circuit trek ở Torres del Paine, Inca Trail và Ausangate Trail nhưng tính về thời điểm đi và thời tiết thì chắc sẽ nghiêng về trek ở Patagonia hơn. Sau khi lịch trình ở Chile kết thúc sẽ đi tiếp Argentina ... Nếu ai đồng hành tiếp được thì tuyệt vời quá . Còn nếu ko thì mọi người sẽ thu xếp bay về trước ạ.

Mong muốn tìm được bạn đồng hành có khả năng độc lập cao, có kinh nghiệm đi nhiều, vui vẻ khoẻ mạnh để có thêm người nói chuyện phiếm trong những chuyến xe bus dài cũng như có thêm vài khuôn mặt để nhìn nhau cho đỡ chán ạ :D.

Bạn nào có cùng chí hướng và sắp xếp được thì PM xin trực tiếp cho em. Chuyến đi ko có lead, mọi người theo tinh thần cộng tác san sẻ công việc và thu xếp mọi thứ với nhau ạ. Budget cơ bản: 5000$ ~

Machu Picchu: đến Peru để ôm alpaca nào :)

Tháng 3 là mùa đẹp để có thể nhìn thấy mặt gương ở đồng muối Uyuni

Tháng3, tháng 4 là thời diểm thích hợp để đi trek ở Torres del Paine.

Last edited:
Cảm ơn mọi người đã quan tâm và liên lạc ạ! Có gì em xin được liên lạc trực tiếp vs mọi người.
Nhưng hiện trạng là vẫn đang thiếu các bóng hồng quá nên nhiều thứ vẫn chưa quyết định được :(

Em xin được ẩy topic lên đến săn lùng đồng đội tiếp ạ :)
#tìmkiếm1phépmầu

Mình cũng đi như bạn nhưng mình đi tháng 9 - tháng 10 năm 2018 cơ còn tầm tháng 4-5 thì đã lỡ đặt vé đi Iran và hiking ở Georgia rồi :(. Hóng chuyến đi của bạn :D
Mà cho mình hỏi bạn đặt vé Hn/HCM - Lima của hãng nào thế? Giá vé khoảng bao nhiêu

Last edited:
Xin visa thế nào vây bạn ơi. Mình chưa có visa

chile miễn visa cho Vn, bolivia visa on arrival. Nếu đi chỉ cẩn xin visa Peru (hoặc thêm argentina nếu đi cả leg sau), giấy tờ thủ tục ko khác gì xin visa các nước khác bao gồm vé mb, lịch trình, cmtc ... cụ thể có thể tham khảo ở website dsq. Về cơ bản mình nghĩ visa Nam Mỹ có lẽ ko phải thuộc lại khó xin, nếu đi ko phải lo lắng về vấn đề visa cho lắm

chile miễn visa cho Vn, bolivia visa on arrival. Nếu đi chỉ cẩn xin visa Peru (hoặc thêm argentina nếu đi cả leg sau), giấy tờ thủ tục ko khác gì xin visa các nước khác bao gồm vé mb, lịch trình, cmtc ... cụ thể có thể tham khảo ở website dsq. Về cơ bản mình nghĩ visa Nam Mỹ có lẽ ko phải thuộc lại khó xin, nếu đi ko phải lo lắng về vấn đề visa cho lắm

Thank you! Để mình xem apply visa for Peru. Mình muốn đi Ecuador nữa.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back