What's new

Du lịch Châu Âu mùa đông (Tết âm lịch)

hailohn

Phượt thủ
Các bác cho em hỏi với ah: mùa đông sang Châu Âu (cụ thể Đức, Pháp, Sec, Áo) thì có lạnh lắm ko ạ? Em dự đinh đi vào dịp 16/2 mà đang lăn tăn sợ mùa đông tuyết rơi nhiều sẽ ảnh hưởng đến đi lại

Cám ơn các bác

Các bác cho em hỏi với ah: mùa đông sang Châu Âu (cụ thể Đức, Pháp, Sec, Áo) thì có lạnh lắm ko ạ? Em dự đinh đi vào dịp 16/2 mà đang lăn tăn sợ mùa đông tuyết rơi nhiều sẽ ảnh hưởng đến đi lại

Cám ơn các bác[/QUOTE

Bạn google là có đầy đủ thông tin thời tiết các nước trong năm, thậm chí các vùng khác nhau của nước đó. Mùa đông châu Âu nổi tiếng vì lạnh, mình tưởng cái này ai cũng biết chứ nhỉ? Mùa đông châu Âu mà còn ko lạnh thì trái đất này chẳng có chỗ nào lạnh nữa (trừ Bắc cực).

Mùa đông ở châu Âu thì 10 giờ mới sáng mà 3 giờ chiều đã tối rồi, nên đi chơi có ít thời gian lắm chủ thớt nhé.
Mùa này người bọn thanh niên toàn chui vào bar bú rượu thôi.

giờ không còn lạnh như mấy năm trước nữa nên thoải mái nhé bạn, tầm 4-6 độ C thôi , ở Czech và Vienna thì đầu tháng 2 là có tuyết rồi mà cũng ko có nhiều đâu nên đi lại thoải mái ko có gì chỉ có cái là nếu đi thăm Hallstatt mùa này thì ko được đẹp cho lắm , ở Đức thì tùy city có tuyết hay ko đợt trước mình đi Berlin hay Frank ko thấy tuyết đâu hết , Pháp nhánh phía Bắc như Paris tháng 2 thì có thêm gió nhiều, mưa hoài nên khá buồn,riêng khoản đi lại thì ko hề bị ảnh hưởng bởi thời tiết đâu nên bạn cứ yên tâm :)

Cám ơn thông tin của bác ạ

Mùa đông ở châu Âu thì 10 giờ mới sáng mà 3 giờ chiều đã tối rồi, nên đi chơi có ít thời gian lắm chủ thớt nhé.
Mùa này người bọn thanh niên toàn chui vào bar bú rượu thôi.

Vâng ạ. Em cám ơn bác

giờ không còn lạnh như mấy năm trước nữa nên thoải mái nhé bạn, tầm 4-6 độ C thôi , ở Czech và Vienna thì đầu tháng 2 là có tuyết rồi mà cũng ko có nhiều đâu nên đi lại thoải mái ko có gì chỉ có cái là nếu đi thăm Hallstatt mùa này thì ko được đẹp cho lắm , ở Đức thì tùy city có tuyết hay ko đợt trước mình đi Berlin hay Frank ko thấy tuyết đâu hết , Pháp nhánh phía Bắc như Paris tháng 2 thì có thêm gió nhiều, mưa hoài nên khá buồn,riêng khoản đi lại thì ko hề bị ảnh hưởng bởi thời tiết đâu nên bạn cứ yên tâm :)

Cám ơn các bác
Tháng 2 thì tuyết rơi nhiều. Trời lạnh lắm bạn ạ. Cho mình hỏi là bạn đã có visa chưa ạ?

Cám ơn các bác

Mùa đó k lạnh lắm khoảng 5-10o nhưng bị mưa nên cảnh k đẹp với cực hơn bình thừong . Mình cũng đi thời điểm đó năm 2015 đi xong hứa k bao h đi mùa lạnh nữa . B có thể chọn đi mấy nước như Ý TBN thời tiết đẹp hơn mùa đó để đi

e vừa đi về hôm qua :)
Pháp mùa này mưa nhiều -_- nói chung âm u ẩm ướt nếu hay đi bộ thì nên chọn giày phù hợp :( còn đi metro thì ko sợ :> nhớ mang theo ô
Thời tiết 10o C của Pháp không lạnh như Việt Nam đâu nhưng trời tối nhanh và đêm dài ngày ngắn, sáng thường 8-9h mới sáng
Đức em ở Berlin thì gió to và cũng lành lạnh :D
Ý + TBN thì có nắng ấm hơn :> thời tiết đẹp :D

Chúc bác đi vui vẻ!!!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back