What's new

Té nước Thailand 2018 - (12/4/2018 -15/8/2018) từ HCM

Dear các bạn,

Tình hình là mình đã book vé máy bay té nước ở Thái năm 2018 từ 12/4-15/4, và cũng chưa bao giờ đi Thai nên kiếm bạn đi chung.

Mình đã book bằng Nor air, chi tiết flight thì như link bên dưới ( insert hình mà hông được), mình book sớm và vì lễ nên giá tăng chứ không giảm đâu nên bạn nào có ý định trip cùng thì book ngay và liền đi nha và được thì cùng chuyến để trip cùng cho zui!

Đi 12/4: SGN- BKK: Nor Air DD-3219 ( 20H45); sân bay Don Mueang Intl
Về 15/4: BKK- SGN: Nor Air DD-3218 ( 18h30); sân bay Don Mueang Intl

https://drive.google.com/file/d/1LHK0ZwsDMpfF4sOs6KT30e8MvKUhsOne/view?usp=sharing
Kế hoạch như bên dưới:
12/4 : tới sân bay Don Muang – Bangkok ( đi taxi về hotel)
13/4: sáng tham quan Hoàng Cung ( đi thuyền Chao Phraya) + chùa phật ngọc + 10’ tới chùa Watpho + đối diện là chùa Wat Arun +trưa về nhảy vô chơi té nước+ chiều về tắm +ăn tối dạo long nhong chợ Rod Fai đồ cổ, cũ
14/4: join té nước + ghé những khu mua sắm tại những trung tâm thương mại hiện đại toạ lạc ở quảng trường Siam như: Siam Paragon, Central World, Siam Center, Siam Discovery và MBK…++ chợ sỉ Pratunam + tham quan chợ Chatuchak vào tối T7
15/4: sáng trả phòng trước + gởi hành lý hotel +mua tour đi chợ nổi Damnoen Saduak với giá 321k/người ( khoảng 15h về tới hotel)+ xong phi về lấy hành lý ra sân bay về VN

Hotel: đang tính book khu Khaosan!!! Nhưng đang tìm hiểu thêm
Chi phí: hotel + ăn uống + đi lại + vé tham quan ~ 4tr
Ăn uống không ghi đây nhưng thailands nghe đồn ăn uống everywhere nên cứ thấy gì hay/ đói thì nhào vô ăn cho biết
Take note: plan là vậy và khi join sẽ bàn bạc lại sao cho hợp lí và đáng đồng tiền bát gạo nhất … vui chơi thì cùng nhau tìm hiểu, không thích các bạn không có trách nhiệm, người ta làm gì làm, mình chỉ book vé và ngta đi đâu thì mình lếch theo.
P/s; tinh thần tiết kiệm hết sức có thể nhưng không đi theo lối hành xác nên công chúa, hoàng tử xí, tuyệt đối không lề mề, tuân thủ giờ giấc, không để mọi người đợi mình make up , váy áo, ….
Về khoảng tiếng anh thì mình đi mần sử dụng nhiều nhưng trong môi trường làm việc, còn đi du lịch hỏi tá lả thì hên xui nha…bạ đâu nói đó, chắc không tới nổi nào!!! Còn lại không biết ngôn ngữ khác ngoài tiếng VN

Welcome to all nha!!!

Last edited:
Cho mình góp ý chút; nên chọn các khu có BTS hay MRT đi lại cho tiện như khu Asok, Nana, HuyKuang, Pratunam....để đi lại cho tiện bạn ơi. Khu Khaosan tối đón xe tuk tuk tới chơi thôi vì đi lại bất tiện lắm.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back