What's new

Hỏi về nhập cảnh Malaysia

hiepluc

Phượt tử
Chào các bác, cho em hỏi chút.
Tết này cả nhà em đi Malaysia & Singapore chơi. Em định bay qua Malaysia rồi đi tàu đến Johobaru qua Sing, rồi bay từ Sing về.
Nghe nói Malaysia bắt buộc phải có vé máy bay khứ hồi, vậy em có thể đi theo lịch trình trên được không?

Không phải đâu bạn ơi! Bạn cứ đưa vé từ Singapore về Việt Nam là được. Họ hỏi thì bạn trả lợi là bạn đi dọc đất nước Malaysia sang Singapore rồi về Việt Nam không vấn đề gì cả. Mình thấy nhập cảnh vào Malaysia cũng rất đơn giản, nhanh chóng thôi. Mình ở Philippines sang Malaysia, police xuất nhập cảnh họ bảo đưa cho họ cái cuống vé từ Phlippines sang chắc họ nhập dữ liệu mình tới từ chuyến bay nào, họ cũng chẳng hỏi vé ra khỏi Malaysia hay chỗ ở luôn nhưng tiện tay mình đưa cả tập, anh Police lật qua mấy tờ xem rồi đóng dấu cộp, ok, không tới 5 phút!

Nếu xông xênh thời gian thì từ Kualalumpur đi xe bus tới Malacca chơi 1 hôm rồi đi tiếp xe bus tới Johor Bahru, vừa đi chơi nhiều vừa đỡ mệt thông lèo từ Kualalumpur tới Johor Bahru thì phải "rock xuyên màn đêm" :D hơi mệt!

Cứ in lịch trình đi, vé máy bay từ Sing về VN , hoặc vé xe từ Malay qua Sing là ok thôi. ( Nếu họ yêu cầu nhé ).
Còn không thì cứ đi thoải mái

Mình nhập cảnh Malaysia chưa bao giờ hỏi vé về, khách sạn nếu có chỉ hỏi muốn ở bao lâu thôi (tại mình hay ghé qua transit nhập cảnh đi tiếp trong ngày), thường thì họ chẳng hỏi gì cả, mình chỉ đưa mỗi hộ chiếu và họ đóng dấu thôi, có lần đóng dấu trước khi mình lấy vân tay luôn, nói chung dễ (KL, Penang).

Mình đi KUL với PEN rồi. Cả 2 sân bay chẳng ai hỏi câu nào, đóng dấu nhập cảnh rồi cho qua luôn. Kể cả ở Sing cũng chỉ hỏi một câu là: What is your name?, chắc tại mặt mình với passport khác nhau quá chăng :))

Hên xui, buồn hỏi vui khỏi hỏi.

Lấy mẫu 100 người thì chắc chừng 1 người bị hỏi, mà ai biết được đến lúc xui mình là người đó :D

Nếu bạn đã có kế hoạch bay về VN từ Sing, họ có hỏi thì đưa vé máy bay Sing-VN là xong.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back