What's new

Rủ rê mùa thu Châu Âu tháng 10 .2018 chuẩn bị dần là vừa

Rủ rê mùa thu Châu Âu t10 /2018 . 30 ngày qua 10 nước . chuẩn bị dần là vừa

Chào các bạn mình là nữ , ở Hà Nội . Mình đã du lịch trên 10 nước nên cũng có kinh nghiệm tương đối .

Năm nay plan của mình là đi 10 nước Châu Âu trong 1 tháng , dự trù kinh phí tầm 75-80 triệu .
1.Pháp - 2.Hy Lạp - 3.Italia - 4.Áo - 5.Hungary - 6.Séc - 7.Đức - 8.Thuỵ Sỹ + 1,2 nước gần gần đó cho bõ công đi . Chuyến này chủ yếu thăm thú tổng quát Châu Âu . Vì mình xác định quay lại nhiều lần nên lần này cưỡi ngựa xem hoa thăm thú địa điểm nổi tiếng . Trung bình tầm 2-3 ngày / nước

Cung đường đi gần giống của anh Nam River ( Tham khảo link dưới ) https://www.phuot.vn/threads/69280-...-8-nước-châu-âu-trong-30-ngày-(Tháng-11-2012)

Mình chưa lên lịch cụ thể . Cần tìm bạn đồng hành có kinh nghiệm để cùng xin visa, mua vé máy bay , bàn bạc . Nói không với Newbie hay bánh bèo cung này , cùng xuất phát từ Hà Nội thì tuyệt vời luôn .

Add face mình trao đổi thêm nhé : https://www.facebook.com/vuminhdiep

Last edited:
Thích ghê giá như công việc của mình cũng có thời gian rảnh và có mức money đủ để thực hiện những chuyến đi vào mùa thu. Dream của mình ấy. Mùa thu châu Âu?

Huhu tiếc quá , cung này đi dài ngày và một phần cũng do kinh phí nữa nên mình tìm đồng đội cũng khó hơn các cung khác :(:)((

Eo, 2,3 ngày cho 1 nước thì đuối lắm, ko tham quan được gì mấy đâu . Trung bình 2-3 ngày cho 1 thành phố thì ổn hơn í, thong thả khám phá & enjoy. Bạn cứ xem kỹ rồi bớt số nước lại, lần sau lại vi vu tiếp.

Have fun trip nhé.

Mình cũng là nữ ở HN và plan đi CÂ 1 tháng, hiện tại cũng có 1 mình T_T nhưng plan của mình là tháng 9 kia. Tháng 10 mình sợ lạnh quá. Lịch trình của mình đi theo dọc này luôn: Pháp – Bỉ - Hà Lan – Áo – Thụy Sỹ - Ý – Hy Lạp – Tây Ban Nha-Pháp. Trong đó mình plan ở Ý trong 10 ngày.

Mình cũng là nữ ở HN và plan đi CÂ 1 tháng, hiện tại cũng có 1 mình T_T nhưng plan của mình là tháng 9 kia. Tháng 10 mình sợ lạnh quá. Lịch trình của mình đi theo dọc này luôn: Pháp – Bỉ - Hà Lan – Áo – Thụy Sỹ - Ý – Hy Lạp – Tây Ban Nha-Pháp. Trong đó mình plan ở Ý trong 10 ngày.

Tháng 10 hơi lạnh thôi chứ mình thấy vẫn chịu được vì muốn ngắm lá vàng ý . Nếu ghép được thì tốt nhỉ , tháng 9 sang thì lá chưa chuyển màu =.=

Eo, 2,3 ngày cho 1 nước thì đuối lắm, ko tham quan được gì mấy đâu . Trung bình 2-3 ngày cho 1 thành phố thì ổn hơn í, thong thả khám phá & enjoy. Bạn cứ xem kỹ rồi bớt số nước lại, lần sau lại vi vu tiếp.

Have fun trip nhé.

Ừm thanks bạn nhiều nha , 2-3 ngày cho thành phố du lịch các địa điểm nổi tiếng đó . Tớ muốn đi 1 lượt hết xong chỗ nào đẹp thì lần sau đi kĩ hơn ý mà :D Mục tiêu lần này là đi cho biết chứ để tìm hiểu kĩ phải tầm 1 tuần 1 nước thì may ra :D

Bạn add zalo của mình theo số điện thoại nói chuyện nhé...mình đang định quay lại châu âu 0966666698

Chào các bạn, nhóm mình đang lên ý tưởng cho buổi họp online về hỏi đáp du lịch Châu Âu (chủ đề đầu tiên). Có bạn đã và đang sống tại đây, có bạn đã từng đi du lịch nhiều rồi. Thế nên mình hy vọng những bạn đang chuẩn bị lên kế hoạch cho chuyến phượt sắp tới tại trời Âu có thể tham gia thảo luận cùng nhé.
Link group: https://www.facebook.com/groups/mytravelbuddyandme/
Hy vọng sau này chúng ta có thể tổ chức các buổi họp online chia sẻ nhiều hơn về du lịch ^^ Xin cảm ơn các bạn đã đọc :D

Last edited:

T là nữ ở HN. Đang muốn join nhóm đi châu âu theo cung của bạn được k?. Thời gian và budget t ok. Thích ngắm cảnh, ẩm thực và khám phá. Trên 1 vài cung đường t có bạn bè như Pháp, Đức, Thụy Sỹ. Giang ơi t để lại số đt chúng mình add nhau nhé. 0969086666

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back