What's new

[Hỏi đáp] Tìm khách sạn Hà Nội, gần Hồ Hoàn Kiếm và ga Hà Nội

cucchi

Phượt tử
Tết này bọn em có chuyến du lịch Hà Nội - Sapa mấy ngày. Nghe nói HN mùa này đang rét lắm ạ? Em tính ở HN chơi 1-2 ngày rồi đi tàu lên Sapa ạ. Sapa thì em được người quen làm khách sạn trên đó support rồi nên đang có nhu cầu tìm khách sạn nào tốt tốt ở trung tâm tp vừa gần khu vực hồ Gươm và gần ga Hà Nội thì càng tốt ạ. Bác nào biết chỗ nào ổn ổn giới thiệu em với ạ. Em xin cảm ơn!

Đợt này HN đang rét đậm rét hại đấy, bạn ra đợt này lên Sapa thì có khi có tuyết luôn hihi, còn tết thì chưa rõ như nào. Khách sạn mà vừa gần hồ gươm với ga hà nội thì bạn thử tìm mấy cái ở gần khu vực quận hoàn kiếm xem sao, đoạn chỗ phố huế bà triệu mình thấy có cái khách sạn Rosaliza có tiếng phết đấy, bạn xem có được không

à khách sạn Rosaliza ở đường Trần Quốc toản đúng không. khách sạn này thì được đấy, đợt vừa rồi ra HN được người nhà giới thiệu cho, phòng phèo rộng rãi thoáng mát, thiết kế cũng rất bắt mắt. Khu này thì là trung tâm của hn nên dù có đi đâu cũng rất tiện, cứ tha hồ mà dạo phố cà phê cà pháo shopping với bạn

vậy à các bác? đoạn bà triệu phố huế với khu phố cổ thì là khu trung tâm hà nội rồi phải không ạ? còn trần quốc toản thì em chưa biết đến mấy, tụi em toàn bọn lần đầu ra thủ đô nên còn bỡ ngỡ nhiều mong các bác giúp đỡ chỉ bảo :D Cái khách sạn Rosaliza các bác nói được lắm ạ? hình như là cái này các bác nhỉ http://www.rosalizahotel.vn/, nhìn ảnh thì đẹp đấy ạ, không biết giá cả thế nào ạ các bác

mỗi năm vợ chồng mình vẫn đều đặn 1-2 lần ra Hn thăm mẹ chồng ngoài đó, lần nào ra cũng chỉ ở ks Rosaliza này, nhà phố đất chật người đông sinh hoạt bất tiện nên vc mình ở ks cho tiện, được cái rộng rãi thoải mái lại được ks này cũng gần tiện chạy qua chạy lại. Khách quen rồi nên chả có gì phàn nàn cả, dịch vụ chăm sóc khách chu đáo nhiệt tình. Tết đến nơi rồi, lại chuẩn bị khăn gói ra đó đây, mình nhớ mấy năm nay lần nào ra tết ks cũng có lì xì với quà cho khách cơ í

giá cả thì mình thấy trên trang web của các khách sạn nhiều khi ngta hay để giá cao hơn lắm, bạn cứ gọi điện trực tiếp đến ksan mà đặt phòng thì sẽ hay được giá thấp hơn chút đó

vậy à các bác? đoạn bà triệu phố huế với khu phố cổ thì là khu trung tâm hà nội rồi phải không ạ? còn trần quốc toản thì em chưa biết đến mấy, tụi em toàn bọn lần đầu ra thủ đô nên còn bỡ ngỡ nhiều mong các bác giúp đỡ chỉ bảo :D Cái khách sạn Rosaliza các bác nói được lắm ạ? hình như là cái này các bác nhỉ http://www.rosalizahotel.vn/, nhìn ảnh thì đẹp đấy ạ, không biết giá cả thế nào ạ các bác

giá cả thì cũng tùy hạng phòng bạn đặt thôi, phòng mình thì ở hạng thấp nhất giá cũng tầm hơn triệu, phòng rất đẹp, sạch sẽ, được cái phòng mình tầng cao view nhìn ra thành phố khá thoáng, quan trọng là dịch vụ phải tốt bạn ạ, mình thấy giá như vậy cũng rất tương xứng với giá tiền rồi

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,179
189,939
Latest member
chuyengiatrimun
Back