What's new
Chào mọi người!

Mình đang lên kế hoạch & tìm bạn đồng hành đi Cambodia nhân dịp tết Bon Om Touk của họ. Plan hiện giờ như sau:
19-21/11: Siem Reap. Chơi hồ Tonle Sap & lướt qua Angkor Wat.
22-24/11: Phnom Penh. Tìm hiểu các chứng tích chiến tranh & xem đua thuyền hoành tráng nhất trong năm.
24-28/11: Sihanoukville. Bơi lội thỏa thuê & có thể 'ra đảo' nữa.
Kế hoạch này gần như đã fix, có xê dịch cũng chỉ 1 buổi hoặc cùng lắm 1 ngày thôi. Mình trông đợi vào những gợi ý hay ho của các bạn đăng kí tham gia :) Plan chi tiết sẽ có sau khi bàn luận & thống nhất. Tinh thần chung của chuyến đi là tiết kiệm theo phương châm phượt nhé.

OK let's do it! :D

Last edited:
Chào mọi người!

Mình đang lên kế hoạch & tìm bạn đồng hành đi Cambodia nhân dịp tết Bon Om Touk của họ. Plan hiện giờ như sau:
20-21/11: Siem Reap. Chơi hồ Tonle Sap & lướt qua Angkor Wat.
22-24/11: Phnom Penh. Tìm hiểu các chứng tích chiến tranh & xem đua thuyền hoành tráng nhất trong năm.
25-26/11: Kirirom. Nghỉ trên đồi thông, chắc là nơi mát nhất Cambodia & nơi duy nhất có cây lá kim.
27-28/11: Sihanoukville. Bơi lội thỏa thuê & có thể 'ra đảo' nữa.
Kế hoạch này chưa fix nhưng cũng tương đối rồi, có xê dịch cũng chỉ 1 hoặc cùng lắm 2 ngày thôi. Mình trông đợi vào những gợi ý hay ho của các bạn đăng kí tham gia :) Plan chi tiết sẽ có sau khi bàn luận & thống nhất. Tinh thần chung của chuyến đi là tiết kiệm theo phương châm phượt nhé.

OK let's do it! :D

Cho 1 ghạch dập dòm. Bạn khởi hành từ hcm ah?

Mình bắt đầu ở Hải Phòng. Kế hoạch là nếu có nhiều người tham gia từ các nơi khác nhau, nhóm miền Bắc sẽ bay từ HN, nhóm miền Nam sẽ đi hoặc bay từ SG, cứ miễn sao gặp nhau ở Siem Reap ngày 20/11 là được.
Còn từ Sihanoukville chỉ có chuyến bay thẳng về SG thôi, thành ra ai miền Bắc như mình có thể bay 2 chặng về SG rồi HP.

Bạn nào chèn gạch mềm thì nên quyết sớm nhé. Dịp Bon Om Touk là quốc lễ lớn nhất nhì Cambodia, k đặt vé đặt phòng từ lâu trước thì k có giá rẻ đâu. Cẩn thận còn chẳng có chỗ nữa ấy chứ :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back