What's new

hamvui847

Phượt thủ
Tình hình là hè này em sẽ thức hiện 1 chuyến đi từ quê em (Trà Vinh) sang tận mũi Cà Mau (ra tận gốc tọa độ 0), nếu đi tới Cà Mau rồi thì ta có thể đi tới mũi Cà Mau bằng những con đường nào các bác hướng dẫn cụ thể dùm em nhé, em thấy có nhiều bác rất rành về lộ trình tiện thể cho em xin hỏi có tài liệu nào hướng dẫn về lộ trình này không ạ (quốc lộ tuyến đường nào), các bác giúp dùm thằng em nhỏ bắt đầu tập phiêu lưu này nhé.

Ra mua cái bản đồ du lịch cho nhanh đi đồng chí. Thông tin khác thì vào web của tỉnh mà coi. OK?

Ý em thắc mắc là khi em ra tới Cà Mau rồi thì em có thể chạy thẳng ra mũi Cà Mau bằng xe máy không, hay em phải đi tàu và nếu vậy thì chuyến tàu khởi hành vào giờ nào, thank's.

Ý em thắc mắc là khi em ra tới Cà Mau rồi thì em có thể chạy thẳng ra mũi Cà Mau bằng xe máy không, hay em phải đi tàu và nếu vậy thì chuyến tàu khởi hành vào giờ nào, thank's.

Từ Cà Mau ra mũi hiện nay về lý thuyết là chưa có đường bộ.

Giờ tàu chạy bạn có thể xem ở các Topic U minh, đất rừng Phương Nam, Live xuyên Việt của Còi To , Thông tin các cung đường Tây Nam Bộ trong box này hoặc Topic Xin tư vấn đi miền Tây" trong box Quán Phượt .... để tham khảo .

Giờ chính xác nhất là xuống Cà Mau trước khi đi ngủ ra bến tàu hỏi giờ tàu chạy.

Nếu đi xe máy thì có thể xuống tới Năm Căn, từ đây vẫn có tàu ra mũi.

Từ Cà Mau ra mũi hiện nay về lý thuyết là chưa có đường bộ.

Giờ tàu chạy bạn có thể xem ở các Topic U minh, đất rừng Phương Nam, Live xuyên Việt của Còi To , Thông tin các cung đường Tây Nam Bộ trong box này hoặc Topic Xin tư vấn đi miền Tây" trong box Quán Phượt .... để tham khảo .

Giờ chính xác nhất là xuống Cà Mau trước khi đi ngủ ra bến tàu hỏi giờ tàu chạy.

Nếu đi xe máy thì có thể xuống tới Năm Căn, từ đây vẫn có tàu ra mũi.

Thank's bác nhiều lắm, em đang xem và sẽ thực hành chuyến đi trong hè này, chúc bác vui vẻ.

Cà Mau có 3 bến tàu, nên níu đi tàu bạn ra bến tàu cao tốc mà đi. Chuyến đầu tiên khởi hành lúc 6h45 hay 7h15 gì đó. Trưa về CM sớm để kịp bắt tàu qua đầm Thị Tường (bến tàu A) ngáy khò khò. Hoàng hôn & bình minh Thị Tường thì…chẹp chẹp. Hôm sau nữa còn thời gian thì dông qua U Minh hạ đú đởn, câu cá & làm mồi cho muỗi… À quên, từ Mũi kiếm tàu đánh 1 quả ra Hòn Khoai làm 1 đêm trên hải đăng cũng tuyệt cú mèo.

@ Anh rắnđốm, qua nhiều bài, thấy anh rất rành đường sá Mekông, quê ở đây hả anh. Em quê Đồng Tháp mà thấy mình mù tịt đường xá Mekong, hổ thẹn, hổ thẹn. Hôm nào có dịp anh em làm 1 chuyến anh nhẩy.

Ơ em thấy bác ra đến Năm Căn hỏi thuê cả tàu cho tiện, hồi bọn em đi, thuê nguyên chiếc , trả giá gẫy lưỡi được 1.800K. Tàu hoành tráng, đi được khoảng 10 người, chịu khó nhồi có khi hơn. Nếu bác đi một mình thì hơi lục tốn đấy. Vì thuê cả chiếc nên giờ nào bác chạy cũng được

Dân họ vẫn phóng xe máy chạy ra tận mốc 0 đấy nhưng khách du lịch thì mình ko biết làm thế nào để bê xe ra đấy cả. Ra mũi có 2 cách phổ biến ngồi tàu từ Cà Mau <-> Đất Mũi giá vé 80k/luot/người, hoặc Năm Căn <-> Đất Mũi giá vé 40/lượt/người. Giờ tàu chạy thì alo lại cho chắc chỉ biết giờ tàu về từ Đất Mũi chuyến cuối cùng 15h15 muộn hơn thì ở lại hoặc thuê vỏ lãi chạy về Năm Căn. Thuê vỏ lãi từ Năm Căn ra Đất Mũi cũng ok giá dc chào là 400k :p (vỏ lãi chở dc xe máy hay ko thì em ko biết nốt nếu chở dc thì xe máy sẽ dc ra gần mốc 0)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back