What's new

Hỏi về dịch vụ thuê xe đạp ở Úc

eChip

Phượt thủ
Tháng 4/2018 tới mình sẽ qua đó du lịch kết hợp thăm bà chị mình bên đó. Do cv nên vk ck anh chị không thể nghỉ làm mà đưa mình đi chơi suốt 02 tuần được. Mình tính lên kê hoạch thuê xe đạp ở Sydney để đem lên các phuơng tiện công cộng xuống các vùng quê đạp dạo chơi.

Có bác nào biết hoặc đã thuê xe rồi xin cho biết ý kiến nhé. Chị mình khuyến cáo không nên đi xe đạp ở trong TP, rất nguy hiểm (daam dưới đường sát lề xe nó vẫn ủn như thường, đạp trên lề thì bị phạt).

Mong các cao nhân phượt chỉ giáo.

Mình thì không biết nhưng mình nghĩ lên Gumtree thì sẽ có.
Hôm nào bạn có plan đi vùng quê thì mang theo xe đạp để xuống train gần khu đó rồi đạp, chứ trong trung tâm mình hiếm khi thấy xe đạp. Chủ yếu lúc ở ngoại ô thôi.

Thì mình xuống vùng quê đạp. Ý là thuê xe ở syd rồi mang xe xuống đó đạp (vì nghe nói có cho mang xe lên tàu điện hay xe lửa).

Nếu dưới vùng quê có cho thuê thì tuyệt rồi ;)

Bạn muốn thuê xe đạp loại gấp được để mang lên tàu điện mình nghĩ vừa khó vừa đắt. Bạn nên thuê xe đạp của mấy hãng như obike, ready go... Nó kiểu xe công cộng ở khắp nơi, bạn download app về để nạp tiền và mở khoá xe. Chi phí cũng rất rẻ (<$10/ tuần)

Bạn muốn thuê xe đạp loại gấp được để mang lên tàu điện mình nghĩ vừa khó vừa đắt. Bạn nên thuê xe đạp của mấy hãng như obike, ready go... Nó kiểu xe công cộng ở khắp nơi, bạn download app về để nạp tiền và mở khoá xe. Chi phí cũng rất rẻ (<$10/ tuần)

Thank bác, mình thuê xe thường thôi. Vì theo mình biết là mang nguyên xe lên pt công cộng được.

Ngoài vụ xe đạp, còn xe máy thì sao các bác nhỉ? Có bác nào có kinh nghiệm thuê & chạy scooter bên Úc ko? :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,942
Latest member
Nhocdecor
Back