What's new

RENEW VISA US, nếu phỏng vấn rớt thì VISA cũ có bị hủy luôn không.

tranngochung4118

Phượt tử
Chào các ACE nhà Phượt,

Em có vấn đề này muốn hỏi mọi người ạ.

Em đang có visa US đang còn hiệu lực, hết hạn 01/04/2018. (Năm trước em xin visa để đi US vào tháng 07/2017 tuy nhiên do bận việc nên không đi được).

Năm nay em định xin visa lại để đi US vào tháng 06/2018. Em dự định sẽ đi Phỏng vấn vào tháng 03/2018 ( Do đợt này em xin visa cho cả Con đi cùng, nên ko renew visa qua đường bưu điện).

Bữa nay em (cảm thấy) việc xin visa us hơi khó. Em muốn hỏi là trường hợp tháng 03/2018 em phỏng vấn rớt thì cái visa cũ của em (hết hạn tháng 04/2018) có bị HỦY luôn ko ạ?

Để nếu PV rớt mà visa cũ ko bị hủy thì em sẽ chuyển chuyến đi sang cuối T3/2018.

Nhờ cả nhà chia sẻ kinh nghiệm giúp em.

Cảm ơn mọi người.

Re: RENEW VISA US, nếu phỏng vấn rớt thì VISA cũ có bị hủy luôn không.

Sao bạn lại chọn đường khó để đi vậy?
Mình thấy có 2 cách:
1. Khai đơn cho con bạn như bình thường khi visa của bạn còn hiệu lực, lúc pv bạn phải đi cùng nếu con bạn < 17t và biết kết quả liền :)

2. Bạn nên renew Visa của bạn qua đường bưu điện trước ( tầm cuối tháng 3/2018).
Nếu bạn được renew không y/c pv ( hoặc bị y/c pv và pass) thì bạn bắt đầu khai DS160 cho con bạn, lúc pv bạn phải đi cùng nếu con bạn < 17t và biết kết quả liền :)

Mình thấy mọi người hay chọn cách 1.

Còn việc hủy hay không thì mình chưa có kn vụ này.

Sau khi nộp hồ sơ dropbox, lãnh sự vẫn có thể gọi bạn lên phỏng vấn. Trong trường hợp hố sơ renew bị từ chối, visa cũ dù còn hạn vẫn sẽ bị đóng dấu "Canceled without prejudice" do viên chức xét hồ sơ đã xác định bạn không còn đủ điều kiện để cấp visa.

Mình cũng có nghĩ tới 2 PA của bạn, tuy nhiên mình thấy 2PA này kết quả pass không cao:
1/ Khai đơn cho Con khi visa của mình còn hiệu lực thì ok, tuy nhiên lịch trình mình dự định đi là T06/2018, nếu vậy khi ra PV, ĐSQ sẽ hỏi xin làm visa cho con mình đi, nhưng visa của mình tháng 04/2018 là đã hết hạn rồi. Sao mình ko xin cùng Con luôn. --> Ko hợp lý.

2/ Cũng tương tự, nếu mình renew visa, nếu trong lịch trình dự kiến nạp cho ĐSQ để renew không ghi là đi với Con mình ( giả sử renew pass), đến lúc làm visa cho Con mình, ra ĐSQ phỏng vấn cũng sẽ hỏi vì sao lịch trình ban đầu ko có, bây giờ lại xin visa cho Con đi cùng --> cũng Ko hợp lý, khả năng rớt cao.

Sao bạn lại chọn đường khó để đi vậy?
Mình thấy có 2 cách:
1. Khai đơn cho con bạn như bình thường khi visa của bạn còn hiệu lực, lúc pv bạn phải đi cùng nếu con bạn < 17t và biết kết quả liền :)

2. Bạn nên renew Visa của bạn qua đường bưu điện trước ( tầm cuối tháng 3/2018).
Nếu bạn được renew không y/c pv ( hoặc bị y/c pv và pass) thì bạn bắt đầu khai DS160 cho con bạn, lúc pv bạn phải đi cùng nếu con bạn < 17t và biết kết quả liền :)

Mình thấy mọi người hay chọn cách 1.

Còn việc hủy hay không thì mình chưa có kn vụ này.

Mình cũng nghĩ thế ạ, chứ nếu không đóng dấu Canceled without prejudice thì chỗ này "thoáng" quá :D
Sau khi nộp hồ sơ dropbox, lãnh sự vẫn có thể gọi bạn lên phỏng vấn. Trong trường hợp hố sơ renew bị từ chối, visa cũ dù còn hạn vẫn sẽ bị đóng dấu "Canceled without prejudice" do viên chức xét hồ sơ đã xác định bạn không còn đủ điều kiện để cấp visa.

Mình cũng có nghĩ tới 2 PA của bạn, tuy nhiên mình thấy 2PA này kết quả pass không cao:
1/ Khai đơn cho Con khi visa của mình còn hiệu lực thì ok, tuy nhiên lịch trình mình dự định đi là T06/2018, nếu vậy khi ra PV, ĐSQ sẽ hỏi xin làm visa cho con mình đi, nhưng visa của mình tháng 04/2018 là đã hết hạn rồi. Sao mình ko xin cùng Con luôn. --> Ko hợp lý.

2/ Cũng tương tự, nếu mình renew visa, nếu trong lịch trình dự kiến nạp cho ĐSQ để renew không ghi là đi với Con mình ( giả sử renew pass), đến lúc làm visa cho Con mình, ra ĐSQ phỏng vấn cũng sẽ hỏi vì sao lịch trình ban đầu ko có, bây giờ lại xin visa cho Con đi cùng --> cũng Ko hợp lý, khả năng rớt cao.

1. Vì visa của mình được phép renew sau khi hết hạn < 12 tháng, nên mình thấy chả có gì vô lý ở đây cả đâu.

2. Renew tháng 3 mình vẫn ghi lịch trình tháng 6 mà, sau khi renew visa ok thì apply visa cho con ghi lịch trình tháng 6.

Đúng khi nộp pp để renew visa , thì visa hiện tại bị đóng dấu rồi, còn renew visa được hay không thì chưa biết

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,941
Latest member
Thao10
Back