What's new

làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại visa

vietdoan20062006

Phượt thủ
làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại visa

Hi các bác,
Hiện tại hộ chiếu e vẫn còn hạn 2 năm, visa canada, new zealand, úc, mỹ, anh đều còn hạn
E đang apply hộ chiếu mới do quyển cũ hết trang
Liệu những visa của các nước trên có phải làm lại từ đầu không hay vẫn dùng đc nếu mag quyển cũ.
Thanks các bác

Re: làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại vis

Đa số những quốc gia liệt kê trên bây giờ không có đóng dấu immigrant vào pp nữa
Có quốc gia chấp nhận sử dụng visa trên pp cũ

Re: làm hộ chiếu mới ( hết trang ) nhưng visa còn hạn trong PP cũ, có cần xin lại vis

Hi các bác,
Hiện tại hộ chiếu e vẫn còn hạn 2 năm, visa canada, new zealand, úc, mỹ, anh đều còn hạn
E đang apply hộ chiếu mới do quyển cũ hết trang
Liệu những visa của các nước trên có phải làm lại từ đầu không hay vẫn dùng đc nếu mag quyển cũ.
Thanks các bác

Theo kinh nghiệm của mình đã trải qua thì Visa của Mỹ và Can là không cần đổi nhé, khi nhập cảnh vào nước họ, bạn đem theo passport cũ vẫn còn hạn và passport mới của mình để đối chiếu.
Passport cũ họ bấm lỗ vào 2 trang đầu nên Visa vẫn sử dụng được nhé .

Theo kinh nghiệm của mình đã trải qua thì Visa của Mỹ và Can là không cần đổi nhé, khi nhập cảnh vào nước họ, bạn đem theo passport cũ vẫn còn hạn và passport mới của mình để đối chiếu.

Theo thông tin m hỏi LSQ thì Ca ko chấp nhận pp cũ có visa còn hạn (như Mỹ), mà phải đến LSQ để họ dán lại visa (thời hạn như visa cũ).

Úc thì bạn làm thủ tục cập nhật số Passport, nếu bạn nộp online thì login vào chọn application rồi Update us. Sau đó chắc đợi phản hồi...

New Zealand cũng vậy, yêu cầu INZ update thông tin PP mới nếu Visa vẫn còn hiệu lực. Đây là điểm + của eVisa!

Theo thông tin m hỏi LSQ thì Ca ko chấp nhận pp cũ có visa còn hạn (như Mỹ), mà phải đến LSQ để họ dán lại visa (thời hạn như visa cũ).

em vẫn xài visa trên passport cũ bt vào tháng 12 vừa rồi không sao cả

Mình hỏi vfs thấy nv ở đó nói vậy, ko biết thực sự ntn vì đằng nào m cũng đã đổi HC mới nên xin visa mới luôn cho hết hạn pp, khỏi dùng cái cũ.

Tháng 6 này em đi Mỹ rồi qua Canada mà hoang mang quá ạ. Dán lại Visa mới tốn 68$. Nó nói không có quy định nhưng Lãnh sự quán mách nhỏ với nó.
Điều này chính xác không bạn, mình chỉ còn mấy ngày nữa là đi rồi. Hic hic. Hoang mang quá. 2 cái Visa Canada, Mỹ điều ở cuốn cũ.

Mình gọi lên VFS nó cũng nói vậy, PP cũ của em cơ quan cấp vẫn giữ lại hiệu lực của 2 Visa, không bấm lỗ. Mà nó nói đóng 68$, nói đây là Commen của lãnh sự quán. Em hỏi quy định nó không trả lời được. Hay là chiêu móc tiền của bà con mà tụi VFS làm.

Bác tham khảo ở đây:
https://www.canada.ca/content/dam/ircc/migration/ircc/english/resources/manuals/enf/enf04-eng.pdf

Trang 73:

13.18 Valid visas in expired passports
Visa officers will not put a visa in an expired document and will not issue a visa for a period
surpassing the expiry date of the passport or travel document. Occasionally, documents
containing valid visas are cancelled or replaced. If a valid visa inside an expired document is
presented at the POE along with a valid passport or travel document, the visa is considered valid.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back