What's new

Sài gòn - đà lạt (15/02/2018 --> 18/2/2018)

Tìm bạn đồng hành đi phượt từ Sài Gòn tới Đà Lạt . Bạn nào có chung chí hướng đi thì tập họp lại đi chung cho vui. yêu cầu là đi theo cặp (1 Nam và 1 nữ)

Thời gian khởi hành là:
-15/02/2018 vào lúc 6h sáng tập họp ở Công viên Lê Thị Riêng .
Phương tiện khởi hành:
- Đi bằng xe máy .

**Ngày 1: Xuất phát từ TP. HCM – Đà Lạt
6h30 mình xuất phát từ TP. HCM, thời gian di chuyển từ TP. HCM đến Đà Lạt trung bình khoảng 6 tiếng – 7 tiếng. Bạn không cần phải chạy nhanh, cứ từ từ vừa đi vừa nghỉ ngơi, chụp hình, ngắm cảnh uống cà phê

+Khách sạn: Mình đặt phòng Dorm tại Đà Lạt Note Hostel, tọa lạc tại địa chỉ 3r/2 Thông Thiên Học, phường 2, thành phố Đà Lạt với giá 80.000 đồng/ngày/người. Note Hostel được thiết kế khá dễ thương và có rất nhiều góc đẹp để bạn chụp ảnh làm kỉ niệm.

+Nhận phòng khách sạn xong, mình xách xe đi lượn lòng vòng Đà Lạt. Đầu tiên là ghé chợ Đà Lạt thưởng thức sữa đậu nành và bánh ngọt (1 sữa & 1 bánh = 12.000 đồng). Dạo một vòng chợ bạn có thể mua trái cây, áo ấm ở chợ Âm Phủ phía sau.

Kết thúc ngày thứ nhất mình tranh thủ ghé nhà sách mua bản đồ Đà Lạt và thưởng thức cà phê nóng.
Chi phí cho ngày 1 tổng cộng là 257.000 đồng bao gồm: khách sạn 80.000 đồng + tiền xăng 60.000 đồng + tiền ăn 117.000 đồng.

**Ngày 2: Khám phá Đà Lạt
+Đã đến Đà Lạt thì bạn đừng ngủ nướng mà hãy tranh thủ chạy vòng vòng tận hưởng cái không khí mát lạnh của nơi này. Buổi sáng mình trả phòng và tiếp tục đi khám phá vùng đất xinh đẹp này.
+Ăn sáng xong mình ghé Nhà thờ Con Gà (hay Nhà thờ chánh tòa Đà Lạt) để chụp hình. Tọa lạc ở số 15 đường Trần Phú, nhà thờ Con Gà là nhà thờ lớn nhất Đà Lạt. Phần áp mái được trang trí 70 tấm kính màu càng tô đậm thêm dấu ấn kiến trúc châu Âu thời Trung Cổ của nơi này.
Ngoài tham quan những vườn dâu ở Đà Lạt, bạn nên tham quan thêm những khu vườn như vườn dưa hấu Pepino – Đa Thiện, Phường 8, TP. Đà Lạt hay vườn cà chua đen.
+Khoảng 2h30 chiều mình bắt đầu hành trình về với núi rừng và điểm đến sẽ là Ma rừng lữ quán, đây là một trong những địa điểm thu hút khá nhiều dân phượt khi đến Đà Lạt.

Tổng chi phí cho ngày 2 là 277.000 đồng.

**Ngày 3: Chặng về Đà Lạt – QL20 – QL55 – QL1A – Xa lộ Hà Nội
QL20 khúc Di Linh đang làm đường không tệ lắm, đi khá tốt và ngang qua thành phố Bảo Lộc nghe mùi trà thơm nức luôn, QL55 đang làm khúc ranh giới Lâm Đồng – Bình Thuận khoảng 2km, QL 55 là cung đường dành cho các bạn mê đường đẹp, yêu tốc độ như mình.

Tổng chi phí cho hành trình phượt bụi Đà Lạt bằng xe máy 3 ngày 2 đêm là 658.000 đồng, rất rẻ đúng không ? Với giá này, ngay cả các bạn sinh viên chưa đi làm cũng có thể lên lịch chuyến phượt thả ga, chơi bao đã vào những ngày cuối tuần.

Last edited:
Minh sắp xép dc minh di cung ban giò do ,còn kg 8h mình mới xuất phát dc DT của minh 0938945294 mình trao đổi nha

Theo mình ngày 17/2 đi DL mọi người sẽ đồng hành nhiều nhiều do ban , y mình vậy ,còn tùy o ban

Mình cũng lên ĐL nhưng lên trước thớt 1 ngày. Tiếc là biết thớt hơi muộn k thì cũng xin đi ké cho vui :).
Mà minh thắc mắc tí là thớt đi 3 ngày 2 đêm mà ngày thứ 2 đã trả phòng là sao?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back