What's new

Rủ rê đi Quần đảo Coron + El Nido, Palawan, Philippines đợt nghỉ 10/3 (AL) và 30/4

Rủ rê đi Quần đảo Coron + El Nido, Palawan, Philippines đợt nghỉ 10/3 (AL) và 30/4

Hi,
Mình ở Hanoi, định dịp nghỉ lễ 10/3 AL và 30/4 - 1/5 rất gần nhau có thể nghỉ khoảng từ 21/4 - hết 1/5 (chắc nghỉ phép tầm 4-5 ngày là sẽ có một kỷ nghỉ dài 11 ngày) nên định tận dụng đi Quần đảo Coron + El Nido, Palawan, Philippines. Chắc không cần nói nhiều về 2 địa danh nổi tiếng nhất Philippines này đối với dân du lịch tuy nhiên chỉ nghe thôi thì các bạn mình đều nói đi 1-2 tháng cũng không chán nên mới muốn đi quần đảo Palawan dài hơi một chút.

Mình chưa có bạn đồng hành hay lịch trình + chi phí chi tiết nhưng nếu muốn giá vé tốt mình nghĩ nên chốt vé trước đầu tháng 3/2018. Bạn nào cũng muốn khám phá quần đảo này thì pm mình nhé (fb:https://www.facebook.com/Loannguyenthuy hoặc skype: loannguyenftu2011)

Cung đi tạm thời như sau:

HN/HCM- Manila (bay)
Manila - Puerto Princesa (bay)
Puerto Princesa - El Nido (xe) (CHƠI Ở El Nido khoảng 3 -4)
El Nido - Coron (tàu - 4-8hrs) (CHƠI Ở CORON khoảng 4-5 ngày)
Coron - Manila (bay)
Manila - HN/HCM (bay)

nếu muốn khám phá thêm thì có Boracay cũng thuộc top 3 sau Coron và El Nido, và có thể tranh thủ đi khoảng 2 ngày là đủ 11 ngày chơi cho đã :)

Re: Rủ rê đi Quần đảo Coron + El Nido, Palawan, Philippines đợt nghỉ 10/3 (AL) và 30/

uầy chuyến naỲ sẽ thú vị đây :3 :3 - tạo group chat trao đổi nhiều hơn nhé.

Re: Rủ rê đi Quần đảo Coron + El Nido, Palawan, Philippines đợt nghỉ 10/3 (AL) và 30/

Vợ chồng mình cũng định đi đợt này thấy giá vé trên Cebu là 350$/ng ko biết đã rẻ hay chưa nhỉ? Lần đầu đi Phil :D

Mình cũng muốn vùng vẫy biển Philippines đợt này. Bạn đã book vé chưa, khứ hồi nhiêu vậy?

khoảng $360 gì đó, mà mình đổi ngày thành 3/3-6/3 rồi.

Mình vừa đi về 4-8/2 từ Hanoi đi Coron, transit ở Manila, vé mua trước gần nửa năm 167$ khứ hồi. Cebu Pacific hay có đợt km các bạn nhớ check thường xuyên

Vé khứ hồi Cebu HAN- manila đi 25/4 về 2/5 hiện đang sale còn $186.62 đấy. Bạn nào plan đi thì book lẹ đi

Bạn ơi mình cũng muốn đi dịp này nhưng chưa kiếm được bạn đồng hành. Có thể cho mình join nhóm với được không? Liên lạc mình qua mail [email protected] nhé.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back