What's new

Tìm bạn đồng hành đi Lệ Giang - Đại Lý- Shangrila 30.4-1.5.2018

Mình rất thích đi cung này nhưng lại ko biết tiếng Trung. Có 2 bạn cũng đang plan đi cung này nhưng các bạn ấy lại đầu tháng 4.

ahihi, mình vừa được bài của bạn và hỏi bạn xong

@Ngoisaonho: Mình đang lập plan đi đợt đấy đấy nhưng vé máy bay dịp lễ này đắt quá nên mình đang nhờ bạn ở Lào Cai book vé bus Hà Khẩu- Côn Minh. Chặng từ Côn Minh- Đại Lý- Lệ Giang - Shang-rila mình đang check vé tàu trên ctrip.com và thấy khá OK. nếu đi group 4-6 người thì sẽ tính PA thuê xe 7 chỗ đi cho tiện. Đọc review của các bạn đi về rồi đẹp quá nên phải đi.

Mình vừa lên kế hoạch theo chia sẻ kinh nghiệm của các phượt thủ đã đi Yunan năm 2016 và 2017. Thời gian đi Tối 24/4 đến 1/5/2018. Lịch trình HN-LC (tàu du lịch Fanxipan toa 4 giường nằm mềm, máy lạnh khởi hành 21:45 tối 24/4). Hà Khẩu- Côn Minh (đi tàu). Côn Minh - Đại Lý (tàu) Đại Lý - Lệ Giang (tàu). Lệ Giang-Shang rila (bus vì không có tàu chạy đến Shang rila). Shangrila-Lijang (bus). Lijang-Quảng Châu (MB China eastern) và Quảng Châu-HN (MB Jestar). Tổng chi phí ước tính khoảng 15 triệu đã bao gồm visa TQ và cả thuê xe đi Ngọc Long TS và cáp treo. Nhóm mình 2 người từ HN. Nếu có thêm 2 bạn nữa quan tâm thì liên lạc qua FB messenger Leban để cùng xúc tiến nhé.

Mình ko tìm dc fb của bạn, bạn mình đi 2 người mà chi phí có 8tr thôi à
Bạn cho mình lại mail hoặc fb nhé
FB mình là huong dau

Cho m hỏi group mấy ng rồi, b có plan chi tiết chưa, dự tính chi phí bao nhiêu ah?

Minh đang tìm bạn lập group, group tầm 4 -6 ngừoi là đẹp, mình mới xem plan mấy bạn đang tham khảo, có nhóm thì lên lịch chi tiết, chi phí bạn mình đi cách đây 2 năm có 8tr thôi, giờ chắc tầm 10tr :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back