What's new

Tìm bạn đồng hành đi Yogyakarta, Bromo, leo Rinjani từ 28/7 đến 5/8

Nhóm mình gồm 2 người (1 nam ở Hà Nội và 1 nữ ở Sài Gòn) đã book vé đi Indonesia cuối tháng 7 như sau, mình cần tìm thêm bạn đồng hành để share chi phí, có thể tham gia từng chặng một nếu không thể đi trọn hành trình. Vé máy bay của bọn mình như sau:

28/7: SGN-KUL: 08.35AM-11.30AM (AIR ASIA)
28/7: KUL-YOG: 03.35PM-05.10PM (AIR ASIA)
04/08: LOP-KUL: 07.15PM-10.20PM (AIR ASIA)
05/08: KUL-SGN: 07.05AM-08.05AM (AIR ASIA)

LỊCH TRÌNH CƠ BẢN NHƯ SAU:

28/7: đến Yog lúc 5.10 chiều, check in khách sạn, dạo chơi loanh quanh

29/7: thăm đền Pramadam, đền Tama Sari + underground, dạo chơi trong phố
Chiều bắt xe bus đến đền Borobudur (ngủ khách sạn gần đấy)

30/7: 4.30am, vào đền Borobudur chụp ảnh bình minh.
8.00am đi bus về Yogjakarta bắt chuyến bay YOG-SUB: 16.05-17.15 (WINGS AIR)
Thuê 1 xe 4 chỗ đi từ sân bay Surabaya đến Cemoro Lawang và trả về sân bay ngày hôm sau
(di chuyển khoảng 4 tiếng), nghỉ đêm tại Lava Café Hostel.

31/7: 3.00AM xuất phát để đón bình minh ở King Kong Hill, ăn sáng,
sau đó tham quan: Sand sea, Hindu Temple, Bromo Crater.
11.00AM di chuyển đến sân bay Surabaya đón chuyến bay SUB-LOB: 17.30-19.25 (LION AIR)
Nhà tour leo núi Rinjani sẽ đón và trả tại sân bay, chi phí tour 3 ngày 2 đêm dự kiến tầm 250USD.

1-2-3/8: leo Rinjani

4/8: chơi ở Lombok, tối đón chuyến bay 07.15PM-10.20PM (AIR ASIA) về lại KUL

Tổng chi phí dự kiến tầm 15-20 triệu. Email của mình là: [email protected] . Cám ơn mọi người đã đọc tin.

Chào b, indonesia không cần xin visa phải không ạ ? mình là nữ, đã đi thái lan, chưa đi indo lần nào, tháng 7-8 mình muốn đi indonesia với các bạn. email của mình là [email protected] . Mình ở HCM ạ.

Chào bạn. Người Việt nhập cảnh Indonesia không cần visa. Bạn sẽ đi trọn hành trình với bọn mình hay chỉ tham gia 1-2 chặng? Vậy bạn sắp xếp đặt vé máy bay cho các chặng tương ứng nhé. Cần thông tin gì thêm thì bạn cứ comment, mình sẽ cố gắng trả lời sớm nhất có thể. Cám ơn bạn đã quan tâm.

Chào bạn. Người Việt nhập cảnh Indonesia không cần visa. Bạn sẽ đi trọn hành trình với bọn mình hay chỉ tham gia 1-2 chặng? Vậy bạn sắp xếp đặt vé máy bay cho các chặng tương ứng nhé. Cần thông tin gì thêm thì bạn cứ comment, mình sẽ cố gắng trả lời sớm nhất có thể. Cám ơn bạn đã quan tâm.

Đã mua trọn vé, hihi, 4/5 từ indo về malay, em sẽ ở lại tham quan kuala và cameron highland rồi về vn sau

Mình đặt gạch đoạn 30/7 - 4/8 (Từ Suyabaya đến hết hành trình)
Bên mình có một nhóm leo Kilimanjaro vào tháng 9 nên cần đi Rinjani để luyện tập.

Nhờ bạn Add vào Box liên lạc và gửi thông tin chi tiết hơn nếu có. email: [email protected] (facebook dùng email này luôn)

Tks!!!!

Cám ơn mọi người đã quan tâm, nhóm mình đã tìm đủ thành viên cho chuyến đi này rồi. Mình xin chốt đoàn ở đây.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back