What's new

Rớt visa du lịch tự túc Trung Quốc, có apply lại ngay được không?

ellentran

Phượt thủ
Chào các tiền bối,
Em vừa mới nhận thông báo rớt visa du lịch Trung Quốc hôm nay, tới giờ vẫn còn hoang mang cực độ.
Tình hình của em là vầy: Nữ, 26t, hộ khẩu HCM, độc thân, có hợp đồng lao động, đơn xin nghỉ phép (đầy đủ các mục xin visa). Em từng đi Đài, Thái, Cam, Sin, Hàn, Hongkong. 2 tuần trước xách đống hồ sơ lên Lãnh sự quán TQ nộp nhưng quằn quại mãi vẫn ko vào được (do có nhiều người tới từ 5h sáng, em nể thật :() Do mệt mỏi vì phải xếp hàng nhưng ko chắc vào được, phải dậy sớm hằng ngày để chầu chực nên em quyết định làm dịch vụ cho lành.
Hỏi giá thì dịch vụ báo $100 và chỉ thu tiền sau khi nhận visa. Sau 2 tuần họ gọi báo em đã rớt, trong khi chị đi chung chưa biết kết quả (chị bạn em mới đi Myanmar, 30t, độc thân, làm chung). Họ còn nói là có 3 người nữa làm chung (2 nam vs 1 nữ 46t cũng rớt chung). Em vẫn ko hiểu được nguyên nhân tại sao lại fail (NO) hỏi 3 lần ông dv vẫn nói LSQ ko cho biết.
Sau khi tham khảo thì em được biết có thể là 1 trong 3 lý do sau mà em tạch:
1. Tên em trùng vs danh sách đen của TQ
2. Độc thân, trẻ tuổi, sợ trốn qua lấy chồng (Em thề là em chỉ muốn đi chơi cho hết lễ thôi huhu)
3. Xin chung vs 3 người kia nên bị đánh rớt chung.
Nghe bảo cũng có thể do em đi Hàng Châu, mà chỗ này nổi tiếng có dân VN qua làm gái nên dễ tạch, mà vụ đi Hàng Châu này em ko hề nói gì vs ông dịch vụ đâu á :(
Em muốn xin ý kiến các tiền bối là có nên apply lại ngay ko hay phải đợi 3 tháng nữa. Và nếu xin nữa mà lại rớt thì có bị đóng dấu từ chối vô passport (kiểu như Pháp vs EU) hay ko? Vì sau đó em muốn đi Nhật, Pháp mà bị đóng dấu từ chối kiểu này thì chết mất. Nếu họ ko đóng dấu thì sau này khi làm tờ khai xin visa Nhật có phải khai là từng bị từ chối visa ko? (Hình như Nhật có hỏi câu này)
Rất mong nhận được cao kiến của các bác, em đã lỡ dại mua vé máy bay luôn rồi, giờ suy sụp vô cùng.
:help:help:help:help:help:help:help

Re: Rớt visa du lịch tự túc Trung Quốc, có apply lại ngay được không?

bạn mình là nữ cũng gặp trường hợp như bạn , bạn này sinh năm 91 passport trắng , cũng nộp qua dịch vụ và rớt , sau đó nộp lại lần 2 cũng qua dịch vụ cũng rớt , nộp đc liền sau đó . nhưng bạn khác thì đậu và do tự làm . Mình nghĩ bạn nên tự làm chứ đừng qua dịch vụ vì họ cũng ko giúp gì khác được . Còn việc bạn chờ lâu trước lãnh sự quán ở hcm , nếu người ta xếp hàng đông quá thì đành chịu , còn nếu do cò cứ đút tiền cho bảo vệ với công an ở đó thì bạn cứ gọi điện phản ánh cho công an quận 3 và thành phố qua đường dây nóng cua công an TPHCM , ngày mình đi cũng bị cò vượt mặt dù xếp hàng trc , mình gọi phản ánh thì có công an lại bắt xếp hàng trật tự ngăn nắp chứ ko có việc chen hàng nữa

Dân gian vẫn truyền tai nhau trên passport có dấu xuất nhập cảnh của Taiwan thì sẽ rất khó khăn để nhập cảnh vào China :)) Không biết có phải vì case này mà bạn rớt không :))

bạn mình là nữ cũng gặp trường hợp như bạn , bạn này sinh năm 91 passport trắng , cũng nộp qua dịch vụ và rớt , sau đó nộp lại lần 2 cũng qua dịch vụ cũng rớt , nộp đc liền sau đó . nhưng bạn khác thì đậu và do tự làm . Mình nghĩ bạn nên tự làm chứ đừng qua dịch vụ vì họ cũng ko giúp gì khác được . Còn việc bạn chờ lâu trước lãnh sự quán ở hcm , nếu người ta xếp hàng đông quá thì đành chịu , còn nếu do cò cứ đút tiền cho bảo vệ với công an ở đó thì bạn cứ gọi điện phản ánh cho công an quận 3 và thành phố qua đường dây nóng cua công an TPHCM , ngày mình đi cũng bị cò vượt mặt dù xếp hàng trc , mình gọi phản ánh thì có công an lại bắt xếp hàng trật tự ngăn nắp chứ ko có việc chen hàng nữa

Cũng ko hẳn là do cò ko đâu bạn. Mình thấy công an họ ưu tiên dân TQ trước, cứ 1 người TQ dắt tay 1 người VN theo diện kết hôn là được vô trước à. Trong khi đứng chờ thì cũng có giao lưu vs mọi người, chị kia còn nói đi toàn gặp người quen thôi, vì xếp hàng cả tuần mà chưa hề vô được cổng luôn. Chưa kể người nước ngoài cũng vậy luôn, tội họ lắm, nghe tiếng Việt có hiểu gì đâu.
Mọi người nói là mỗi ngày chỉ cho dân du lịch 30' nộp hồ sơ thôi. Mình thấy là xếp hàng lâu quá, cũng tốn ngày phép nên gửi dịch vụ đó. Mà vậy thì xác suất tự xin cao hơn hả bạn?

Dân gian vẫn truyền tai nhau trên passport có dấu xuất nhập cảnh của Taiwan thì sẽ rất khó khăn để nhập cảnh vào China :)) Không biết có phải vì case này mà bạn rớt không :))

Lần nộp này mình dùng passport mới luôn á bạn, còn cái mộc TW là trong quyển cũ, số hộ chiếu khác luôn. Ko biết họ có thể tra ra thông tin này ko nhỉ :/
Mà hổng lẽ vậy thì ai từng đi TW rồi thì ko bao giờ được qua TQ chơi luôn à huhu :((

Em hóng vụ này, vì cũng đang định đi Trung Quốc và cũng có visa Đài rồi. Mà thấy bảo phí tự nộp có 30$, dịch vụ gì mà tận 100$ thì thôi em tự làm, công chờ 70$ thì cũng bang 1 tuần lương rồi, hehe.

visa dán đầu tiên trong pp của mình là đài loan năm 2015 , sau đó là visa hàn 2016 , lúc mình nộp thì trung hàn đang rất căng thẳng , vẫn đậu như thường . Không liên quan có visa đài là rớt visa trung quốc đâu bạn ( chị mình 31 tuổi cuốn passport cũng 2 cái visa đài hàn , xin tự túc vẫn đậu ) . Mình nghĩ bạn nên tự nộp vì nếu nộp qua dịch vụ họ nộp 1 lô , lỡ đâu trong lô đó có 1 người bị bad record hay gì đó là bạn dính chấu chung với người ta

Phí nộp tại Lãnh sự là $60 đó bạn ơi, chứ ko phải $30 đâu :')
Còn dịch vụ mà $100 là rẻ lắm rồi á, chứ bình thường thấy báo $120-$160 ko à :|

visa dán đầu tiên trong pp của mình là đài loan năm 2015 , sau đó là visa hàn 2016 , lúc mình nộp thì trung hàn đang rất căng thẳng , vẫn đậu như thường . Không liên quan có visa đài là rớt visa trung quốc đâu bạn ( chị mình 31 tuổi cuốn passport cũng 2 cái visa đài hàn , xin tự túc vẫn đậu ) . Mình nghĩ bạn nên tự nộp vì nếu nộp qua dịch vụ họ nộp 1 lô , lỡ đâu trong lô đó có 1 người bị bad record hay gì đó là bạn dính chấu chung với người ta

Hic tại vì mọi người tới sớm quá, mà Lãnh sự nó ko chịu cho dân du lịch vô trước, chỉ ưu tiên cho TQ thôi nên mình mới chọn dv đó bạn. Ko biết tại sao mà tình hình nay đông quá, đứng chờ mòn mỏi luôn cũng ko vô được :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,180
189,940
Latest member
rummyofficialorg
Back