What's new

Tìm thêm bạn đồng hành đi Tứ Xuyên Tháng 10/2018

Mình dự định đi phía tây của Tứ Xuyên, bắt đầu từ Thành Đô, vòng xuống khu DaoCheng Yading và kết thúc ở Hà Khẩu.
Lịch trình cụ thể như sau

Day 1: Hà Nội - Lạng Sơn - Nam Ninh - Thành Đô ( trường hợp ko mua được vé rẻ Hà Nội Thành Đô )
Tối ngủ Thành Đô

Day 2: Thành Đô- Kangding, ngủ đêm ở Kangding

Day 3: Nguyên ngày ở Kangding

Day 4: KangDing - Litang

Day 5: Nguyên ngày ở Litang

Day 6: Litang - Daocheng

Day 7, Day 8: DaoCheng - Yading

Day 9: Daocheng - Shangrila, tối bắt xe đêm về Côn Minh

Day 10: Côn MInh - Hà Khẩu, bắt xe về Hà Nội

MÌnh định tìm thêm 1 hoặc 2 bạn, nếu 3 người thì thuê luôn xe trọn tuyến Chengdu - Shangrila. nếu ít hơn thì đi bus.

Ps: mình ko biết tiếng Trung nhé.

Cung đường mơ ước của mình, bạn chủ top cũng là người mình hâm mộ qua các chuyến đi cũng như sự tư vấn của bạn

Nhưng thời gian còn xa, mình đang cân nhắc sắp xếp thêm trước khi chắc chắn

Với lại mình là nữ, khi nào bạn có thêm 1 bạn đồng hành nữ nhớ thông báo nha, hihi

Cung đường mơ ước của mình, bạn chủ top cũng là người mình hâm mộ qua các chuyến đi cũng như sự tư vấn của bạn

Nhưng thời gian còn xa, mình đang cân nhắc sắp xếp thêm trước khi chắc chắn

Với lại mình là nữ, khi nào bạn có thêm 1 bạn đồng hành nữ nhớ thông báo nha, hihi

Bạn là nam thì hợp lý hơn nhỉ.

Mình dự định đi phía tây của Tứ Xuyên, bắt đầu từ Thành Đô, vòng xuống khu DaoCheng Yading và kết thúc ở Hà Khẩu.
.......
.........
MÌnh định tìm thêm 1 hoặc 2 bạn, nếu 3 người thì thuê luôn xe trọn tuyến Chengdu - Shangrila. nếu ít hơn thì đi bus.

Ps: mình ko biết tiếng Trung nhé.

2! Pác Mi này k pít tiếng...z mà lại rất rành TQ...hỏi j cũg bít...công nhận pác í hay thiệt..hehe.
À mà sao tuyển ít mem thế pác? Có cái link nào để xem để bít nhữg cái hay of cung sắp đi k pác (để ngâm kíu xem sao? chứ T10 đi là hay r hihi..)

Bạn là nam thì hợp lý hơn nhỉ.

hehe...chắc pác í ngại gấu ở nhà vì nhữg lần trc chắc pác í toàn đi w gấu k mà haha...(e đùa tí nhé)

2! Pác Mi này k pít tiếng...z mà lại rất rành TQ...hỏi j cũg bít...công nhận pác í hay thiệt..hehe.
À mà sao tuyển ít mem thế pác? Có cái link nào để xem để bít nhữg cái hay of cung sắp đi k pác (để ngâm kíu xem sao? chứ T10 đi là hay r hihi..)

hehe...chắc pác í ngại gấu ở nhà vì nhữg lần trc chắc pác í toàn đi w gấu k mà haha...(e đùa tí nhé)

https://www.phuot.vn/threads/243950-Con-đường-mùa-thu-Vân-nam-Tứ-xuyên

Mình đi giống cung này, nhưng đi theo chiều ngược lại.
Tuyển ít người vì chỗ này hơi khó đi, nếu nhiều người thì ko lo đc ăn ngủ nghỉ và phương tiện đi lại, 3 bạn thì sẽ đẹp hơn nếu thuê nguyên 1 con xe gầm cao 4 chỗ.

Oa, đây là cung đường mơ ước của mình nè, bạn ơi cho mình tham gia nhé. Bạn định đi từ ngày bao nhiêu tháng 10? Đã lên plan chi tiết chưa ạ? Mình có thể xin mail để liên lạc được không?
Mình là nữ ạ ? thấy phía trên có 1 bạn nữ kìa, thế là có 1 cặp rồi

Oa, đây là cung đường mơ ước của mình nè, bạn ơi cho mình tham gia nhé. Bạn định đi từ ngày bao nhiêu tháng 10? Đã lên plan chi tiết chưa ạ? Mình có thể xin mail để liên lạc được không?
Mình là nữ ạ ? thấy phía trên có 1 bạn nữ kìa, thế là có 1 cặp rồi

Mình dự định đi từ 19/10 và về vào 28/10, mình mới check thì có máy bay bay thằng từ HN - Chengdu, stop 1 chặng ở Côn Minh giá cũng mềm, bay về từ Shangrila về thẳng HN, cũng stop 1 chặng ở Côn Minh, giá cũng ngon.
LỊch trình cụ thể mình chưa lên, vì đợi gần ngày đi sẽ search chỗ tham quan và chỗ nghỉ.

https://www.facebook.com/ngoc.quan.391

FB của mình nhé

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,484
190,103
Latest member
vuthihaianh
Back