What's new

[Hỏi đáp] Hỏi về sân bay ở Melbourne.

eChip

Phượt thủ
Mình check thấy có 02 sân bay Avalon và Tullamarine.

02 cái này giống như cái sân bay mới sân bay cũ ở Bangkok hả các bác? (Suva với Dong). Mình chuẩn bị mua vé máy bay đi MEl chơi tầm 03 ngày bay từ Syd. Đúng ra lịch trình phổ biến thì từ VN-Syd-Mel-VN, nhưng do có nhiều việc nên lịch trình của mình là "VN-Syd-Mel-Syd-VN" nên chi phí hơi cao. Phải tìm giờ bay từ Syd đi Mel giá rẽ nên bị lấn cấn ở 1 in 2 sân bay này.

Vậy thì cái nào di chuyển tiện hơn? Tại mình check giá máy bay thì chọn giá rẽ chuyến đi bay đến từ Syd đến Tull, chuyến về khởi hành ở Ava về lại Syd. Mình sợ đi sân bay xa làm phiền bạn bè đi đưa đón. Sân bày nào di chuyển vào trung tâm gần hơn? Và cự ly di chuyển từ 2 sân bay vào trung tâm Mel thế nào ạ ?

Xin các bác tư vấn giúp. Mình cảm ơn rất nhiều.

2 bác trên trả lời trái nhau vậy?

Bác thì nói Tull cách 23km còn Avalon cách 50km

Còn bác bên dưới nói Avalon gầm hơn.

Vậy là sao các bác. Em chỉ cần sân bay gần chứ ko cần to nhỏ gì. Vid bay nội địa nên ko cần mua sắm trong sân bay.

2 bác trên trả lời trái nhau vậy?

Bác thì nói Tull cách 23km còn Avalon cách 50km

Còn bác bên dưới nói Avalon gầm hơn.

Vậy là sao các bác. Em chỉ cần sân bay gần chứ ko cần to nhỏ gì. Vid bay nội địa nên ko cần mua sắm trong sân bay.

Người đi rồi cho hay Tull gần hơn.

Em đã mua Tull, đúng là tiền nào của đó. Ava xa nhưng vé rẽ hơn nhiều. Nhưng mua Tull thấy tiện hơn nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back