What's new

[Hỏi đáp] Xin góp ý lịch trình du lịch châu Âu Hà Lan- Đức- Áo- Thụy Sỹ- Tây Ban Nha- Ý

nicegirl87

Phượt thủ
Xin góp ý lịch trình du lịch châu Âu Hà Lan- Đức- Áo- Thụy Sỹ- Tây Ban Nha- Ý

Nhà em 2 vợ chồng định đi EU theo lịch trình sau:
25/4-26/4: Hà Lan (chỉ tham quan xung quanh thành phố và vườn hoa Keukenhof) (em muốn tránh ngày queen's day vì sợ quá đông nên chỉ ở 2 ngày, cũng ko cần tham quan nhiều điểm quá, em đến HL chủ yếu để ngắm tulip và vì xin visa ở DSQ Hà lan)
27/4-28/4: bay sang Munich, đến Munich tầm 11h đêm
29/4 đi tàu đến innsbruck.
30/4: đi tàu từ Innsbruck đến zurich
1-2/5: đi tàu đến Interlaken, và đi mấy ngôi làng quanh đó (ko leo lên đỉnh vì nhà mình ko thích tuyết)
3/5: quay lại zurich
4/5-6/5: bay đến Barcelona, chơi và shopping
7/5-8/5: bay đến Mallorca
9/5-11/5: bay về Rome
12/5: bay từ Rome về HCM
Mọi người có thể góp ý lịch trình này hộ em xem còn điểm nào chưa hợp lý không ạ? Ở Hà Lan có 2 ngày và chỉ đi quanh thành phố, vườn hoa Keukenhof thì có nên mua vé Amsterdam region pass hay mua vé lẻ ạ?
Em cám ơn.

Re: Xin góp ý lịch trình du lịch châu Âu Hà Lan- Đức- Áo- Thụy Sỹ- Tây Ban Nha- Ý

Tôi thấy chả có gì đáng xem và nghỉ ở Innsbruck cả.

Re: Xin góp ý lịch trình du lịch châu Âu Hà Lan- Đức- Áo- Thụy Sỹ- Tây Ban Nha- Ý

ở Barcelona tránh shopping vào Chủ nhật nhé ạ :D các cửa hàng đóng cửa hết :3

Tôi thấy chả có gì đáng xem và nghỉ ở Innsbruck cả.

Dạ cháu cám ơn bác. Để cháu đổi lịch ạ, tại cháu thấy ảnh trên google đẹp đẹp mà đường đi tiện ạ.

ở Barcelona tránh shopping vào Chủ nhật nhé ạ :D các cửa hàng đóng cửa hết :3

May quá, có bạn nói không mình đang định shopping đúng ngày chủ nhật hihi. Cám ơn bạn nhiều nhiều nha

Dạ cháu cám ơn bác. Để cháu đổi lịch ạ, tại cháu thấy ảnh trên google đẹp đẹp mà đường đi tiện ạ.

Ở Munich nếu đi ra ngoại vi 1 ngày có thể đi lâu đài Neuchwanstein (cũng gần Innsburg) theo tour sáng đi chiều về tôi nghĩ OK. Còn Innsbruck không phải là không đẹp mà có 1 ngày ghé tp này không tiện đường tý nào. Nếu muốn dành 1 ngày cho Áo, tôi nghĩ nên nghỉ ở Bregenz, leo lên khu cáp treo trên đồi nhìn xuống làng và hồ Cosntance rất đẹp, nó lại trên tuyến đường sắt để đi Zurichs tiện hơn.

Dạ cháu cám ơn bác. Cháu sẽ nghiên cứu lịch theo bác gợi ý ạ

May quá, có bạn nói không mình đang định shopping đúng ngày chủ nhật hihi. Cám ơn bạn nhiều nhiều nha

Vâng thì nhìn lịch trình của bác + xem lịch nên dự đoán đc chắc bạn sẽ chọn ngày đó mua sắm :)) phải dặn trước :D
ở Barcelona mua Mango + HM + Zara có giá rẻ hơn
Chúc bạn chuyến đi vui vẻ!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back